Phần mềm hữu ích với Internet
By Lewis
#920621 Em gặp trường hợp này lần đầu tiền, có ai biết giúp em với.

Em dùng usb boot để ghost lại con máy, nhưng vào được menu rồi mà nó cứng đơ luôn ( không dùng được phím lên xuống để vào các mục trong menu boot ) em đã thử cài boot trên HDD và cũng gặp trường hợp tương tự luôn. Em đã thử 3 bán usb boot khác nhau nhưng đều không được, mà dùng cái usb đó cắm vào các máy khác thì lại dùng bình thường.

Em nghĩ có thể do pin cmos nhưng em thay rồi vẫn chả cái thiện gì, vấn đề nan giải lắm, 4rum biết giúp em với nhá ! tks

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By nguocmatnhinmuabetocmay
By yenphuong4486
#920653 thì mình kích hoạt thì mới nhận và vào dc menu boot mà bạn . Có những loại main , nó cần kích hoạt cổng usb của bàn phím và chuột thì mới dùng được chuột và bàn phím ở môi trường dos đó bạn.

Còn như bạn đã enable nó rồi mà vẫn đơ thì mình đầu hàng rồi
By congchuatuyet_1516
#920654 bạn thử thay ram khác xem còn bị trường hợp đó ko? do mấy cái bản boot này đa phần chạy = nền của ram nên 1 khi ram bị lỗi thì boot cũng hay bị lỗi theo
By lovely_girlbeautyful
#920656 m cũng hay gặp cái kiểu vào boot đơ này bác tham khảo cái này nha đảm bảo là ok.
Hướng dẫn Tạo USB Dual Boot UEFI và Legacy đa năng với Grub2

Không được thì thử làm cái usb boot khác đi, xem bài này
Cách tạo USB hiren boot để cài windows XP/7/8 + windows mini + kis + Ghost
Hướng dẫn tạo mutiboot cho usb cài win8/win7/ghost/diệt virus
Easy Ghost - Dễ dàng ghost, cài lại Windows
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym