dvnghia1984

Tháng 7 năm trước em có đăng ký gói cáp quang 12 Mbps của VNPT, đóng trọn gói 18 tháng thì còn 200k/tháng hay sao đó. Mấy tháng đầu e download 2 file bất kì cùng lúc bằng IDM thì mỗi file đều được khoảng 5 MB/s rất chi là thích vì khác biệt một trời 1 vực so với hồi cáp đồng mà giá cước còn rẻ hơn

Nhưng khoảng 2 tháng trở lại đây nếu cũng download như trên thì chỉ được khoảng 800 KB/s Không biết nguyên nhân do đâu? Có bác nào sử dụng mạng cáp quang VNPT giống em thì chia sẻ xem các bạn download tốc độ được nhiêu vậy? và có bị tình trạng giống em không? Thank

huynh_bao5

Mình tính đăng ký gói cáp quang đang khuyến mãi 170k/tháng cũng 12MBPS mà nghe bạn nói vậy không biết sao đây?

trangiangdon

Cung đang sài quang 12Mb .Từ lúc đức cáp quang mới đây tới giờ , mình không cảm nhận dc giữa lúc cáp đứt vói lúc cáp lành nó khác nhau cái j,mặc dù down fshare vẫn 1.5 nhưng load web thì ì ạch, kể cả vn và nước ngoài. chán thằng vnpt qúa xá.bữa nào fai xin off 1 ngày mần cho ra nhẽ với cái tụi này mới được, bực thiệt tình.

utphuong_18

Cung đang sài quang 12Mb .Từ lúc đức cáp quang mới đây tới giờ , mình không cảm nhận dc giữa lúc cáp đứt vói lúc cáp lành nó khác nhau cái j,mặc dù down fshare vẫn 1.5 nhưng load web thì ì ạch, kể cả vn và nước ngoài. chán thằng vnpt qúa xá.bữa nào fai xin off 1 ngày mần cho ra nhẽ với cái tụi này mới được, bực thiệt tình. Lúc đứt cáp quang thì tốc độ download tại nước ngoài toàn xx KB/s, lướt web thì chỉ muốn đập máy IP, Ipad thì toàn phải chuyển qua 3G cho đỡ bực mình

Sửa xong cáp quang thì tốc độ về được khoảng 1.4 MB/s nhưng hồi mới lắp thì được mấy tháng download toàn > 5 MB/s sướng hết cả người nên giờ download cứ thấy sao sao ấy. Chắc phải ra đổi gói cước cao hơn quá

Cathaoirmore

gói 12mbs thì down 1.5mb/s max rùi nhỉ sao tận 5mb/s 2 file cùng lúc lận, mỗi file 5mb, 2file = 10mb

angeloflove3779

bạn gà quá khi mới đăng lý cáp quang thì năm đầu nó khuyến mãi tốc độ tối đa tải idm từ youtu được 11mb/s,sau đó trở về tốc độ thực là

1.2mb/s ,200k 1 tháng tốc độ 800kb/s là cao rồi còn đòi gì nữa

Các chủ đề có liên quan khác