Tieu_Li

mình hôm nay download bằng IDM đến đoạn chuyển dữ liệu từ ổ C qua ổ D thì bỗng dưng bị tắt máy, giờ file ở ổ D chỉ có dung lượng khoảng 80%, vậy làm sao để chuyển tiếp phần dữ liệu của ổ C qua ổ D mà không cần down lại từ đầu. bác nào giúp em với

maianhvk

khó hiểu quá bạn ạ. IDM chỉ down về ổ nào được chọn chứ nó có tự động copy từ C qua D được đâu nhỉ ?

yaourt2212

mình down xong 100% rồi, tới lúc nó chạy từ từ, trước mình nghe nói nó lưu vào ổ C rồi sau đó khi xong 100% sẽ đưa dữ liệu qua ổ D, mà mình lúc đang chuyển dữ liệu thì tạch, giờ file ở ổ D có 80% dữ liệu thôi

Stanhop

khó hiểu quá bạn ạ. IDM chỉ down về ổ nào được chọn chứ nó có tự động copy từ C qua D được đâu nhỉ ? mình down xong 100% rồi, tới lúc nó chạy từ từ, trước mình nghe nói nó lưu vào ổ C rồi sau đó khi xong 100% sẽ đưa dữ liệu qua ổ D, mà mình lúc đang chuyển dữ liệu thì tạch, giờ file ở ổ D có 80% dữ liệu thôi

muonline

mình down xong 100% rồi, tới lúc nó chạy từ từ, trước mình nghe nói nó lưu vào ổ C rồi sau đó khi xong 100% sẽ đưa dữ liệu qua ổ D, mà mình lúc đang chuyển dữ liệu thì tạch, giờ file ở ổ D có 80% dữ liệu thôi đấy là nó đang nối file chia nhỏ ra.bị như vậy thì chắc bạn phải tải lại thôi vì đứt quãng khác gì bạn hủy bỏ đâu

Mayfield

đấy là nó đang nối file chia nhỏ ra.bị như vậy thì chắc bạn phải tải lại thôi vì đứt quãng khác gì bạn hủy bỏ đâu Thank bạn, chán thật gần cả 20gb

senri_2108

Bạn xem cái dung lượng tải của IDM có còn đủ ở bên ổ C ko

C\tên người dùng\app data\roaming\IDM, nếu còn đủ dung lượng có thể khôi phục mà không cần tải lại từ đầu

Brad

Bạn xem cái dung lượng tải của IDM có còn đủ ở bên ổ C ko

C\tên người dùng\app data\roaming\IDM, nếu còn đủ dung lượng có thể khôi phục mà không cần tải lại từ đầu bên ổ D của mình có cái file mkv mười mấy gb, bên thư mục bạn nói nó có file gì đó 5-6gb gì nữa, mà mình nhấn resume nó down lại từ đầu, làm sao giờ bạn

bên ổ D của mình có cái file mkv mười mấy gb, bên thư mục bạn nói nó có file gì đó 5-6gb gì nữa, mà mình nhấn resume nó down lại từ đầu, làm sao giờ bạn Mình nghĩ là nếu máy đã tắt rồi thì chắc là không tiếp tục được đâu vì lúc đó phần mềm nó không cho chuẩn bị gì để tiếp tục hay phục hồi lại quá trình đang hoạt động không giống như việc mà bạn ấn stop hay pause đâu.

p/s: Chia buồn với bạn 20GB mà download cũng mệt vl ra ấy

gdpt_kyvien_nt

mình hôm nay download bằng IDM đến đoạn chuyển dữ liệu từ ổ C qua ổ D thì bỗng dưng bị tắt máy, giờ file ở ổ D chỉ có dung lượng khoảng 80%, vậy làm sao để chuyển tiếp phần dữ liệu của ổ C qua ổ D mà không cần down lại từ đầu. bác nào giúp em với Khả năng cao là bị lỗi mạng vì down được file tận 20GB thì chỉ có mấy thằng mediafire , mega ... mới cho down to vậy , mà đã to thì chỉ có là host ngon .

Giờ bạn nên lên mạng tìm proxy rồi add vào IDM như vậy sẽ tránh tình trạng corrupt file và bắt tải từ đầu ( lỗi này thường xuất hiện khi địa chỉ IP bị resef hay host thay đổi cổng dữ liệu )

*Options -> Proxy/Socks .

Cách khác thì có bạn nói rồi là phải tìm phần mềm FFSJ rồi nối file trong thư mục ở ổ C ( mặc dù tỉ lệ không cao nhưng nên thử )

Còn đâu cách giải quyết cuối là tải lại và add proxy vào hay tìm cái file đó nhưng được người khác chia nhỏ rồi up lại ( chẳng hạn 20GB thì có 4 link mỗi link 5GB vậy thì sẽ tránh việc phải tải lại toàn bộ )

Derek

Khả năng cao là bị lỗi mạng vì down được file tận 20GB thì chỉ có mấy thằng mediafire , mega ... mới cho down to vậy , mà đã to thì chỉ có là host ngon .

Giờ bạn nên lên mạng tìm proxy rồi add vào IDM như vậy sẽ tránh tình trạng corrupt file và bắt tải từ đầu ( lỗi này thường xuất hiện khi địa chỉ IP bị resef hay host thay đổi cổng dữ liệu )

*Options -> Proxy/Socks .

Cách khác thì có bạn nói rồi là phải tìm phần mềm FFSJ rồi nối file trong thư mục ở ổ C ( mặc dù tỉ lệ không cao nhưng nên thử )

Còn đâu cách giải quyết cuối là tải lại và add proxy vào hay tìm cái file đó nhưng được người khác chia nhỏ rồi up lại ( chẳng hạn 20GB thì có 4 link mỗi link 5GB vậy thì sẽ tránh việc phải tải lại toàn bộ ) mình down fshare, thôi bữa nào down lại vậy

hoanglykhanh

Mình nghĩ là nếu máy đã tắt rồi thì chắc là không tiếp tục được đâu vì lúc đó phần mềm nó không cho chuẩn bị gì để tiếp tục hay phục hồi lại quá trình đang hoạt động không giống như việc mà bạn ấn stop hay pause đâu.

p/s: Chia buồn với bạn 20GB mà download cũng mệt vl ra ấy thôi bữa nào down lại vậy, nghĩ mà nản

hoangminh_tq08

mình down fshare, thôi bữa nào down lại vậy Có 1 cách nữa là cầm USB hay HDD di động ra nét mà down . Quán cùi giờ cũng cỡ 35Mbps , trúng được thằng viettel thì càng lẹ cỡ 20GB mất 1.5-2tiếng là xong

Các chủ đề có liên quan khác