lov3st0ry_1303

Tình hình là mình dùng vnpt gói megavnn như mọi khi load video youtube 720p rất ngon nhưng không hiểu sao 2 hôm nay vào youtube xem thì trên firefox nó cứ ghi an error occurred. please try again later trên chrome và cốc cốc thì cứ load hoài load mãi mà không chạy được video, trên tivi và điện thoại mình cũng như vậy nốt, xem video trên các trang khác vẫn bình thường, tốc độ tải trang và tải xuống cũng vẫn như cũ, thậm chí điện thoại mình tải phần mềm từ google play cũng cực chậm . mình dùng điện thoại thử vào wifi nhà bên cạnh dùng mạng FPT thì vẫn xem youtube bình thường, tải phần mềm từ google play cũng nhanh như gió luôn. vậy bác nào có gặp tình trạng như mình chưa nhỉ? ức thật

anhem11v2

Mình cáp quang 20Mb còn chẳng ra sao đây, đúng ra cáp quang d/u phải đối xứng = nhau nhưng thực tế thì, speedtest trong nước ok, ra nước ngoài tốc độ còn 1/18, , d/u youtube 2M, D/u dropbox 1M/500K, gg drive 800K/1M. Vừa cài lại máy tháng 11 nhưng không để ý khi avast detect mạng, hôm nay mở mục firewall ra xem, Avast báo network profile là " dải ip adsl....", cáu tiết cài lại máy vào ổ cứng thứ 2, xong avast detect mạng thì nó báo "3g gprs mobiphone ", sau đó thì boot vào ổ c của ổ cứng thứ nhất thì nó cũng báo "3g gprs mobiphone ". Thực sự đang điên mà không hiểu vì sao, chẳng lẽ tổng đài nó dùng kết nối của dải ip adsl chứ không phải ftth và bây giờ là kết nối 3g gprs của điện thoại cho mình.

ducky_duck3108

Chắc là VNPT đang bảo trì từng phần chuẩn bị đón Tết, đang tập trung hết các kỹ thuật vô bảo trì nên chưa kịp thông báo. Khi nào có ai vào diễn đàn của nó hỏi thì lúc đó nó mới thông báo và trả lời, từ trước đến giờ nó vẫn thế mà. Ai không tin cứ vô diễn đàn đó mà hỏi xem đúng không.

Aelfdane

ây chời, tưởng sao chứ các bạn dùng mạng cáp quang hết rùi, t vẫn dùng mạng ADSL đây (mang tiếng ở Hà Nội )nhưng vẫn đảm bảo tốc độ, chỉ có 2 ngày nay nó dở chứng, chán VNPT quá cơ

nói như bạn chắc nó cắm cái dây mạng, đầu kết nối của mình nhầm mất r. chắc nó chọc nhầm vào chỗ không nên chọc

Mình dùng cap quang gói 40Mb mà upload lên Fshare cao nhất chỉ được hơn 400KB từng file

Tốc độ down buổi tối
Công nhận tức thật nhỉ, cứ như mình dùng chùa không trả tiền cho nó nên nó thế ý

Berke

Mình dùng cap quang gói 40Mb mà upload lên Fshare cao nhất chỉ được hơn 400KB từng file

Tốc độ down buổi tối
mạng quang 40M mà tốc độ như của bác thì t gọi điện chửi bố chúng nó lên r, mạng nhà t để qua tết âm mà không thay đổi thì cũng cho bọn nv tổng đài ăn chửi. tiền có phải mình không trả đâu cho nó đâu, lúc nào cũng sẵn sàng rút ví.

thlinh88

hỏi thêm mn tí, có ai biết cài ubuntu 14.10 bản 64 bit ko, vừa down về từ trang chủ, m down bản này vì nó thấy nó khuyên máy ram 4g nên cài 64 bit, m cài vào ổ f mà cứ 100% thì nó báo lỗi truy cập ổ c, trong khi lúc đầu cài nó có hiện 1 thông báo đòi cho phép chạy mình click ok r.

30_03

Tốc độ down buổi tối
Có lẽ bác nên gọi lên tổng đài đi là vừa.

boyhayvegai

hỏi thêm mn tí, có ai biết cài ubuntu 14.10 bản 64 bit ko, vừa down về từ trang chủ, m down bản này vì nó thấy nó khuyên máy ram 4g nên cài 64 bit, m cài vào ổ f mà cứ 100% thì nó báo lỗi truy cập ổ c, trong khi lúc đầu cài nó có hiện 1 thông báo đòi cho phép chạy mình click ok r. Ui. mình chưa thử dùng HĐH này bao h nên không biết, Bác thử đăng lên box chuyên về mấy vụ này xem sao

vickyttf3714

Em đang dùng gói cáp quang 14Mbps của VNPT, nhà ở Hải Phòng. Nhưng chả hiểu sao dạo này tốc độ load trang rất chậm, mặc dù tốc độ download/upload vẫn ổn định. Máy thì cũng không phải dạng cùi, sạch sẽ không virus. Chả bù cho hồi trước enter phát load luôn

maiyeu24880

Em đang dùng gói cáp quang 14Mbps của VNPT, nhà ở Hải Phòng. Nhưng chả hiểu sao dạo này tốc độ load trang rất chậm, mặc dù tốc độ download/upload vẫn ổn định. Máy thì cũng không phải dạng cùi, sạch sẽ không virus. Chả bù cho hồi trước enter phát load luôn Chung cảnh ngộ, cũng hp đây, máy m ram 4g, card đồ hoạ và cấu hình máy dùng đồ hoạ tự ráp thì chắc chắn không hề cùi bắp, av đầy đủ, update thường xuyên. Lúc mới lắp thì nó nhanh thế, chẳng bao giờ kiểm tra tốc độ luôn, giờ có kiểm tra cũng thế thôi, cái chính là load trang chậm, d/u thì cũng tạm ổn

Các chủ đề có liên quan khác