Chào mọi người, cho mình hỏi như trên với, mình down phim khá nhiều và dường như mỗi lần xem xong mình đều xoá, vậy cho mình hỏi nó có ảnh hưởng đến máy tính về vấn đề truy cập internet của mình không ạ? Mình sợ down nhiều khiến máy chậm khiến mình xem online không được

Arvel

down nhiều và xóa nhiều thì ảnh hưởng đến tuổi thọ của chip,ram và ổ cứng thôi,nhưng nó không lớn đây bạn,cho dù bạn xem online thì nó vẩn ảnh hưởng,nên cứ down và xem bình thường nhé,mình cũng thường down phim về mới xem,còn đường truyền mạng thì nó chả liên quan gì nên không ảnh hưởng gì nhé

locla1987

Cố gắng không lưu dữ liệu mặc định ở ổ C là được .

Mỗi lần down thì không nên xóa phim trước vội , lúc nào không dùng máy thì mới xóa rồi tắt như vậy sẽ tránh việc sử dụng phân vùng 2 lần liên tục .

huucong246

chỉ ảnh hưởng đến đường truyền khi bạn tải quá nhiều theo từng gói cước.... do nhà mạng limited đường truyền của bạn.

hoadongnoi279

Cố gắng không lưu dữ liệu mặc định ở ổ C là được .

Mỗi lần down thì không nên xóa phim trước vội , lúc nào không dùng máy thì mới xóa rồi tắt như vậy sẽ tránh việc sử dụng phân vùng 2 lần liên tục . Ổ cứng bây giờ mà bạn làm như thời na pô lê ông ý, chỉ sợ là mình làm hỏng ổ cứng trước khi nó tự hỏng thôi

Mạng thì không bị ảnh hưởng nhé, nhưng mà ổ cứng và tốc độ xử lý thì chưa chắc.

Lý do là bởi vì việc ghi (khi download) và xóa nhiều sẽ làm cho ổ cứng dễ bị phân mảnh, khi mà số lượng phân mảnh trong ổ nhiều sẽ làm chậm tốc độ ghi và đọc dẫn đến hiện tượng máy hoạt động ì ạch hơn. Tuy nhiên để tránh việc này thì bạn chỉ cần không download phim vào ổ cài windows (thường là ổ C) là tạm ổn, hay cũng có thể lâu lâu defrag cũng được.

Nhưng còn một vấn đề khác nữa là tuổi thọ ổ cứng cũng bị ảnh hưởng bởi vì tuổi thọ ổ cứng tính bằng số lần ghi, mà việc bạn download này chính là quá trình ghi vào ổ cứng. Do vậy khi bạn download quá nhiều cũng có thể dẫn tới hỏng ổ cứng, nhưng mà khả năng này rất nhỏ và cũng chỉ có thể xảy ra khi bạn download và xóa quá quá nhiều mà thôi, thậm chí nếu ổ cứng tốt thì có khi ổ còn chưa hỏng nhưng bạn đã muốn thay máy tính mới vì quá lỗi thời rồi.

Vì vậy nên bạn cứ yên tâm mà tiếp tục xem không việc gì phải xoắn.

Ổ cứng bây giờ mà bạn làm như thời na pô lê ông ý, chỉ sợ là mình làm hỏng ổ cứng trước khi nó tự hỏng thôi Cái này là mẹo thôi , vì ổ cứng hoạt động 1 lát gây nóng có thể làm ảnh hưởng đến việc đĩa từ ghi đọc dữ liệu ổn hay không .

bachdiep1210

Chắc chắn ảnh hưởng ổ cứng rồi. Nhưng không ghê như anh torrent đâu. cứ lo bình thường thôi

Các chủ đề có liên quan khác