tình hình là xài 3g của vịt cho (máy bàn) mà chán quá, nên em quết định mua con usb wifi để xài chung với bạn. thế nhưng nhà bạn hơi xa khoảng 70m, và em dùng điện thoại thử sóng thì lúc có lúc ko, để tránh mất tiền oan em nhờ các bạn tư vấn giúp.

1 là dùng usb wifi liệu có bắt được sóng ổn định ko

2 nếu được thì mua loại nào tốt, bắt mạnh, giá rẻ, mà lại bền. (hì người việt nam mà)

3 ở bình dương hay thủ đức thì chổ nào bán hàng uy tín

4 xin các bạn cho ý kiến em này Usb wifi tp-link 722N – chuẩn N tốc độ 150Mbps, Anten rời 4dpi

mong các bạn tư vấn gấp dùm em, vì em định ngày may em đi hốt rùi.

h_a_t_only

tùy theo cái máy phát tầm của nó bao nhiêu, có bị chắn gì không?

(chưa bao giờ xài Wifi nên zô chém tý)

thanhtuan_83lk

mua cái 822N ấy :v giá 430-450k chuẩn n tốc độ 300mbps , còn đọ ổn định còn phụ thuộc vào cái modem phát nữa + loại thuê bao ít hay nhiều tiền

Bạn nên chọn card wifi TP-Link hơn là chọn USB vì card wifi thu sóng tốt không bị ngắt o chế dộ sleep mình cũng đang dùng cho PC rất tốt

cyber_luv25

Ổn định nhất, theo mình xài card wifi chuẩn PCIe, nhưng khoản cách tới 70m, hơi bị chua!

Mua thì mấy shop lớn như tandoanh, tinhocductin, phongvu, lephung, tinnhan... có bị trục trặc gì thì bảo hành ok! Muốn shop khác nữa thì hỏi bạn bè thêm nha!

mrdong.cool

1 (y) cho tp-link 722N mình đang xài con này bắt sóng wifi rất xa nhé con này xài rất ổn mình chưa thấy lỗi gì

nusinh_hue89vn

tùy theo cái máy phát tầm của nó bao nhiêu, có bị chắn gì không?

(chưa bao giờ xài Wifi nên zô chém tý) tất nhiên là nó bị chắn bởi các bức tường nhà rùi bác
mua cái 822N ấy :v giá 430-450k chuẩn n tốc độ 300mbps , còn đọ ổn định còn phụ thuộc vào cái modem phát nữa + loại thuê bao ít hay nhiều tiền em thì chỉ xem phim này nọ nên em nhắm con 722 cho nó rẻ có được không bác, và em muốn sóng nó ổn đinh khoảnh 2-3 vạch đều đều là ok mong bác cho thêm ý kiến
Bạn nên chọn card wifi TP-Link hơn là chọn USB vì card wifi thu sóng tốt không bị ngắt o chế dộ sleep mình cũng đang dùng cho PC rất tốt tại em sợ cái card nó khó điều chỉnh anten hơn vì nó lắp trong thùng hai bác ạ
Ổn định nhất, theo mình xài card wifi chuẩn PCIe, nhưng khoản cách tới 70m, hơi bị chua!

Mua thì mấy shop lớn như tandoanh, tinhocductin, phongvu, lephung, tinnhan... có bị trục trặc gì thì bảo hành ok! Muốn shop khác nữa thì hỏi bạn bè thêm nha! tank bác em se nghiên cứu xem chổ nào gần
1 (y) cho tp-link 722N mình đang xài con này bắt sóng wifi rất xa nhé con này xài rất ổn mình chưa thấy lỗi gì theo bác thì 70m có bắt tốt không bác

Aalam

tiện cho mình hỏi.... usb wifi có phát được wifi không các bạn...

có nhé. lúc cài đặt nó sẽ hiện lên Phần mềm của tenda lúc đó bạn có thể điều chỉnh thu phát wifi tùy ý

lx_sh_zip

các bạn cho em hỏi thêm là usb tp-link 722N có hàng nhái hàng giả không các bạn tại em thấy mổi chổ giá mổi khác

heo_con_way_pha

các bạn cho em hỏi thêm là usb tp-link 722N có hàng nhái hàng giả không các bạn tại em thấy mổi chổ giá mổi khác Bây giờ chắc khoảng 200 cây. mình mua cách đây 2 năm là 250k

audiokien

mình thấy dùng viettel hay hơn, mạng nào dùng cũng được usb WIFI bác ơi, không dcom tốn tiền của vịt teo

cũng đang muốn 1 cái cơ mà đang xài wifi chùa mua cái này zề có vẻ dư mừn ăn cắp chuyên nghiệp hơn

Xem hàng xóm có wifi không sài cái này mà hack nè, chạy phà phà. Xl mấy bác có wifi nhá
or

Các chủ đề có liên quan khác