zikky4_love_you

Chào mọi người.

Tớ nghĩ cũng khá nhiều người gặp trường hợp dung IDM để download phim, mv trên youtube, zing, …mà kết quả nhận được lại như thế này

Đó là lỗi: THE FILE HAS BEEN MOVED.

Tình cờ tham khảo trên tinhte thấy có cách khắc phục, tớ thử và quả nhiên là được.

Như này nhé: Vào thẻ Save to trong Options của IDM, như hình này thì

Temporary Directory được dẫn đến Folder ảo của IDM. Như vậy file của các bạn đã bị move đến đây.

Trong cửa sổ Windows Explorer ->Organize ->Folder and search options, tab View chọn Show hidden files, folders and drives để hiển thị folder ẩn.

các bạn tìm theo đường dẫn C:\Users\Tên người dùng\AppData\Roaming\IDM\DwnlData, file của các bạn đã bị move đến đây.

Tên file sẽ bị đổi thành địa chỉ URL, nên các bạn phải tìm file dựa theo dung lượng, tiến hành cut về và đổi tên file như ban đầu với các định dạng.RAR, .FLV, .MP4,…xem có phải là file đó không.

Tớ vừa nãy đã cứu được bộ Transformer rồi đó.

Chúc thành công!

quangthien_cntt

Vốn dĩ nó vẫn ở đó mà, chẳng qua là do thiết lập của mỗi người, ngại show hidden files nên chuyển thư mục temporary về ổ D, hay E....có người còn cho thẳng vào USB luôn

k.nhung86

Vốn dĩ nó vẫn ở đó mà, chẳng qua là do thiết lập của mỗi người, ngại show hidden files nên chuyển thư mục temporary về ổ D, hay E....có người còn cho thẳng vào USB luôn Ngày xưa tớ bó tay cái này. Mấy lần tải về như film của Aragon thì dùng tget link chuyển qua idm. Down xong chỉ thấy 1part, quá phiêu.

Nhiều người còn bảo idm lỗi và khuyên dùng bản mới hơn.

Nhìn has been moved mà xót hết cả ruột!

Quinn

Temporary Directory được dẫn đến Folder ảo của IDM. Như vậy file của các bạn đã bị move đến đây.

Trong cửa sổ Windows Explorer ->Organize ->Folder and search options, tab View chọn Show hidden files, folders and drives để hiển thị folder ẩn.

các bạn tìm theo đường dẫn C:\Users\Tên người dùng\AppData\Roaming\IDM\DwnlData, file của các bạn đã bị move đến đây.

Tên file sẽ bị đổi thành địa chỉ URL, nên các bạn phải tìm file dựa theo dung lượng, tiến hành cut về và đổi tên file như ban đầu với các định dạng.RAR, .FLV, .MP4,…xem có phải là file đó không.

Tớ vừa nãy đã cứu được bộ Transformer rồi đó.

Chúc thành công! copy cái đường dẫn đó paste vào address trong explorer, khỏi phải show hidden files... mà xài mấy năm trời chưa bao giờ bị cái lỗi này xin lỗi thím quá đen

copy cái đường dẫn đó paste vào address trong explorer, khỏi phải show hidden files... mà xài mấy năm trời chưa bao giờ bị cái lỗi này xin lỗi thím quá đen Có biết dùng tget link không mà không bị hả bác?

Chắc chưa dùng baoh hả?

Roselyn

lam sao bo cai loi nay day nhi. lan sau dowloand cung cu ve cai cho day, buc het ca minh. ai co cao kien nao khong???

Các chủ đề có liên quan khác