Phần mềm hữu ích với Internet
By Cearbhall
#876766 Tình hình là mình mới lắp mạng Viettel gói cáp quang 12 Mb. Kể từ lúc ấy cho đến giờ, cứ sủ dụng được một tí xíu là nó lại bị Wifi Limited. Xong mình ngắt kết nối rồi kết nối lại xài được một lúc lại bị, search google mãi mà không được. Công việc của mình cần dùng đến Internet liên tục nên bị thế này rất ức chế. Tuy nhiên khi đem con laptop lên Công ty thì lại bắt Wifi chạy vù vù, chả gặp lỗi này nữa.

Mình mong các bạn ở đây ai có kinh nghiệm hay đã từng bị như mình mà khắc phục thành công thì chỉ giáo mình với.

Chân thành Thank các bạn!

P/S: máy mình dùng Windows 8.1 (active lậu)

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By trinhhoa85
#876779 Loi bi trung ip.Ban vao go lenh CMD go tiep ipconfig/flushdns de don dep ip. Go tiep ipconfig/release cho 1 luc de windows dua ip ve 0.0.0.0 va go tiep ipconfig/renew de windows cap ip moi cho may cua ban.restart may
By ninhden_iso9002
#876780 Mình thử rồi nhưng vẫn không được bạn ơi!
Loi bi trung ip.Ban vao go lenh CMD go tiep ipconfig/flushdns de don dep ip. Go tiep ipconfig/release cho 1 luc de windows dua ip ve 0.0.0.0 va go tiep ipconfig/renew de windows cap ip moi cho may cua ban.restart may
By thebao.buzzlove
#876781 Bên trong thẻ staus wifi có một mục reset, nhấn nó sẽ đưa bộ đếm sent-to về 0, wifi sẽ hết giới hạn. Hiện tượng rất phổ biến với windows 8
By lovely_yoyo
#876782 Bên trong thẻ staus wifi có một mục reset, nhấn nó sẽ đưa bộ đếm sent-to về 0, wifi sẽ hết giới hạn. Hiện tượng rất phổ biến với windows 8 ở đâu bác. nói rõ hơn giúp em với
By juventus20021988
#876783 Thank bạn, mình cũng đã thử cách này rồi. Nản quá

Chắc cài lại windows thôi
Bên trong thẻ staus wifi có một mục reset, nhấn nó sẽ đưa bộ đếm sent-to về 0, wifi sẽ hết giới hạn. Hiện tượng rất phổ biến với windows 8
By qht_148
#876784 Tình hình là mình mới lắp mạng Viettel gói cáp quang 12 Mb. Kể từ lúc ấy cho đến giờ, cứ sủ dụng được một tí xíu là nó lại bị Wifi Limited. Xong mình ngắt kết nối rồi kết nối lại xài được một lúc lại bị, search google mãi mà không được. Công việc của mình cần dùng đến Internet liên tục nên bị thế này rất ức chế. Tuy nhiên khi đem con laptop lên Công ty thì lại bắt Wifi chạy vù vù, chả gặp lỗi này nữa.

Mình mong các bạn ở đây ai có kinh nghiệm hay đã từng bị như mình mà khắc phục thành công thì chỉ giáo mình với.

P/S: máy mình dùng Windows 8.1 (active lậu) Bạn tham khảo thử xem:
By co_nang_vui_ve73
#876785 Tình hình là mình mới lắp mạng Viettel gói cáp quang 12 Mb. Kể từ lúc ấy cho đến giờ, cứ sủ dụng được một tí xíu là nó lại bị Wifi Limited. Xong mình ngắt kết nối rồi kết nối lại xài được một lúc lại bị, search google mãi mà không được. Công việc của mình cần dùng đến Internet liên tục nên bị thế này rất ức chế. Tuy nhiên khi đem con laptop lên Công ty thì lại bắt Wifi chạy vù vù, chả gặp lỗi này nữa.

P/S: máy mình dùng Windows 8.1 (active lậu) Bạn sử dụng wifi qua access poin hay modem tích hợp wifi? Bạn thử cắm dây Lan trực tiếp vào máy tính rồi thử truy cập xem có được không ?
By nguyentanloc032003
#876787 Modem tích hợp Wifi bạn ơi. Thử cắm dây LAN vào thì chạy ngon lành Cái này lúc trước mình cũng bị. TH này bạn điện nhân viên của nhà mạng lên set lại cấu hình mordem thì chạy lại bình thường thôi.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym