vietnhu_90

Trong bài viết này mình xin được đề cập đến những vấn đề sau:

Đăng kí tài khoản Renren để sử dụng Baidu (Đăng nhập Baidu bằng tài khoản Renren)Hướng dẫn cài đặt phần mềm giả lập Android BlueStacks (với bộ cài đặt offline).Lấy 2TB (2000GB) của Pan Baidu không cần điện thoại chạy Android thật.Leech torrent không giới hạn dung lượng với Pan Baidu (tốc độ cao, miễn phí, không cần invite).Tải file trên Pan Baidu dung lượng lớn bằng IDM (trên 2GB mà không cần dùng app tiếng Khựa của Baidu).Đăng kí Baidu không cần số điện thoại. (cách cũ, không khuyến khích)Hướng dẫn cài đặt và sử dụng công cụ nhập liệu của Google trên Google Chrome.Nhập captcha (mã xác nhận) tiếng Khựa (còn gọi là tiếng Hoa, tiếng Trung) của Baidu.

Bài viết này mình sẽ dùng hình ảnh là chủ yếu. Rất mong các bạn ủng hộ bài viết của mình

1.1 Đầu tiên là giới thiệu một chút về Baidu: Baidu là một trang lớn, được ví như Google của Khựa, thành lập vào tháng 1 năm 2000. Không chỉ là một công cụ tìm kiếm, Baidu còn có nhiều chức năng thú vị khác.

1.2. Đăng kí Renren để sử dụng Pan Baidu: (cách đơn giản nhất, không cần số điện thoại, không cần nhập mã xác nhận tiếng Khựa)

Vào liên kết sau để đăng kí:

Tên ghi bằng tiếng Hoa, ghi cái gì cũng được miễn là chữ Khựa. Một vài chữ mẫu: 鄧浩起重机天堂名单郎

Sau đó vào để đăng nhập Pan Baidu bằng tài khoản Renren:

1.3. Hướng dẫn cài đặt BlueStacks:

Hiện tại mình chưa thể upload bộ cài đặt BlueStacks lên các host khác được nên các bạn chịu khó kéo torrent hay tải trên Pan Baidu nhé.

Torrent:
Pan Baidu:

1.4. Lấy 2TB (2000GB) của Pan Baidu:

Mở BlueStacks, vào menu ứng dụng

1.5. Leech torrent không giới hạn dung lượng với Pan Baidu:

Ở đây mình dùng MAGNET:

1.6. Tải file trên Pan Baidu dung lượng lớn:

Cách thứ nhất: (thêm wap vào link download) (cách do lkb507 chia sẻ)

Truy cập vào link vừa copy được

Cách thứ hai: (dùng script BaiduPanDownloadHelper)

Cài đặt tiện tích cho trình duyệt:

Sau đó vào liên kết sau: rồi bấm rồi chọn Install.

Pan Baidu chỉ cho tải thường (bằng trình duyệt, bằng IDM,...) những file dung lượng <2GB, nhưng sau khi cài script này thì tất cả các file đều có thể tải thường (tốc độ khá cao)

------------------------------------------------
Nếu đã làm các bước trên thì không làm những gì dưới đây!
2.1. Đăng kí Baidu không cần số điện thoại: (cách do Tôi_iu_VN chia sẻ)

Lưu ý: Cách này không khuyến khích vì rất lằng nhằng. cần fake IP nếu đã đăng kí tài khoản trước đó, nếu không vẫn phải xác nhận số điện thoại!

Nhấp vào liên kết sau để đăng kí:

Sau đó check mail để xác nhận tài khoản

Đừng vội xác nhận, ta sang bước kế tiếp cái đã.

2.2. Công cụ nhập liệu của Google trên Google Chrome:

cần có tiện ích này những bạn không biết tiếng Khựa mới nhập được captcha của Baidu.

Mở trình duyệt Google Chrome (rất tiếc là các trình duyệt khác không hỗ trợ tiện ích này), truy cập vào liên kết sau:

2.3. Nhập captcha của Baidu:

Truy cập vào link xác nhận vừa copy trong mail mà bạn nhận được lúc nãy

Sau đó tiến hành lấy 2TB bằng BlueStacks tương tự ở trên, nhưng lúc có khác một chút ở đây;

Thank các bạn đã quan tâm

xu_nhok_9x

Cái này là Leech ảo, tức là khi leech nó sẽ tìm trên server của nó coi có file đó chưa, nếu có thì cho link tải luôn (báo đã leech xong), còn nếu không có thì chịu chết, không tải được (cứ báo 0% mãi).

hainhinguyena1

cách đăng kí của bạn rất hay, đăng kí qua renren.com (hai hình tròn ) hay hơn nhiều nó giống như kiểu đăng nhập baidu thông qua face vậy

leanhhung39

cách đăng kí của bạn rất hay, đăng kí qua renren.com (hai hình tròn ) hay hơn nhiều nó giống như kiểu đăng nhập baidu thông qua face vậy bác biết giúp e với hướng dẫn e với bác ơi

bạn vào đây đk 1 nick , rồi xác nhận mail ,chú ý tên ghi bằng tiếng trung ,ghi cái gì cũng được miễn là chữ tủng của

đăng nhập baidu chọn đăng nhập bẳng renren

Cái này là Leech ảo, tức là khi leech nó sẽ tìm trên server của nó coi có file đó chưa, nếu có thì cho link tải luôn (báo đã leech xong), còn nếu không có thì chịu chết, không tải được (cứ báo 0% mãi). Có thể là do torrent bạn quá cùi (không còn ai seed nữa), Pan Baidu nó vẫn leech từ từ về đó chứ

cách đăng kí của bạn rất hay, đăng kí qua renren.com (hai hình tròn ) hay hơn nhiều nó giống như kiểu đăng nhập baidu thông qua face vậy

bạn vào đây đk 1 nick , rồi xác nhận mail ,chú ý tên ghi bằng tiếng trung ,ghi cái gì cũng được miễn là chữ tủng của

đăng nhập baidu chọn đăng nhập bẳng renren Cách này mình có biết rồi, hình như không thể lấy 2TB của Baidu được thì phải

marianc_2807

Đó là do torrent bạn quá cùi (không còn ai seed nữa), Pan Baidu nó vẫn leech từ từ về đó chứ

Cách này mình có biết rồi, không thể lấy 2TB của Baidu được đâu bác ơi e lấy 2TB từ pan.paidu từ cách đó mà bác cách bác e làm mãi chả dk

Fabio

bác ơi e lấy 2TB từ pan.paidu từ cách đó mà bác cách bác e làm mãi chả dk Xác nhận lấy được 2TB của Baidu bằng Renren. Mà bạn không làm được ở bước nào?

e lấy 2TB từ torrent theo cách renren k phải cách của bác tại cách bác đăng kí mãi mà k dk

có khi nào nó bị lỗi 0kb/s là do k làm cách của bác k ạ???

e nói trk là e cũng leech dk hơn 100gb rồi

đây là lỗi e đăng kí theo kiểu của bác ạ

[url=http://www.uphinhnhanh.com/view-32714256759bo_chan.png][/url]

và đây là lúc e kich vào link trong mail thì nó báo tn k có capcha gì cả

e giúp e để e dk theo kiểu của bác xem có bị lỗi kia nữa k ạ

Egan

e lấy 2TB từ torrent theo cách renren k phải cách của bác tại cách bác đăng kí mãi mà k dk

có khi nào nó bị lỗi 0kb/s là do k làm cách của bác k ạ???

e nói trk là e cũng leech dk hơn 100gb rồi

đây là lỗi e đăng kí theo kiểu của bác ạ

] Cái này chẳng sao cả, tắt cái thông báo đó đi và kiểm tra link xác nhận tài khoản trong email của bạn là được mà, mình mới thử lại vẫn ổn

Kenly

Cái này chẳng sao cả, tắt cái thông báo đó đi và kiểm tra link xác nhận tài khoản trong email của bạn là được mà, mình mới thử lại vẫn ổn

e chịu thôi bác ạ.link mail kích hoạt vẫn lỗi như vậy k có capcha gì cả ạ

lonely4emy

e chịu thôi bác ạ.link mail kích hoạt vẫn lỗi như vậy k có capcha gì cả ạ Có phải bạn đã đăng kí quá nhiều tài khoản Baidu rồi không, nếu vậy thì bạn phải fake IP rồi hãy đăng kí

Các chủ đề có liên quan khác