Neilan

Mạng nhà em là FPT, em k rõ là gói nào nhưng ba em trả là 350-400k/tháng gì đó, modem Comtrend CT-56245 4 cổng LAN, em cắm LAN 1 là PC của em, LAN 4 em cắm Wifi TP-LINK, lúc trc có cổng 2 3 nhưng rút rồi e chưa chỉnh lại.

Tốc độ em upload rất chậm cực kì chậm up file cực lâu k up nổi

Tốc độ em chơi game online nước ngoài, ping thấp thì 200, k thì toàn 600 700

Tốc độ em tải file acc vip host VN như megashare và 4share tầm 900kbps , về đêm k thấy sự thay đổi @@

Wifi nhà em khá nhiều thiết bị sử dụng, nhưng rút ra thì, cũng chả cải thiện tốc độ trên PC tí nào @@

Còn ở nhà ông bà em, cùng gói cước này, modem mạng là FPT Telecom cắm 4 máy PC 1 cổng Wifi, dùng liên tục suốt cả ngày nhưng

Tốc độ upload khá là nhanh, up 1 file 4gb mất tầm 20p ( đối vs em là nhanh ^^)

Tốc độ chơi game online nước ngoài, ping thấp 150, cao là 400

Tốc độ tải acc vip : 2mbps, thậm chí lúc k ai dùng thì 12mbps

Vậy trường hợp ở trên là sao vậy, phải chăng em config sai cái gì? hay do wifi do cổng hay do PC của em? ( cài lại windows k khá )

tại sao nó lại chậm hơn trường hợp dưới nhiều như vậy mặc dù cùng 1 gói cước???? Xin bro giúp emmm

Có đúng là cùng gói cước không? Upload 4GB mất tầm 20p tức là tốc độ upload có thể lên tới 3MB/s, tức là mạng cáp quang chứ không phải mạng ADSL.

tinh_thu

Có đúng là cùng gói cước không? Upload 4GB mất tầm 20p tức là tốc độ upload có thể lên tới 3MB/s, tức là mạng cáp quang chứ không phải mạng ADSL. mạng ADSL chắc mình nhớ nhầm, ít ra cx p 25-30p ^^ mình nhớ tốc độ upload tầm 2mb/s ^^ tại mình cx k đăng ký k rõ, nhưng thấy ba mình trả giống nhau nên chắc là cùng gói

mạng ADSL chắc mình nhớ nhầm, ít ra cx p 25-30p ^^ mình nhớ tốc độ upload tầm 2mb/s ^^ tại mình cx k đăng ký k rõ, nhưng thấy ba mình trả giống nhau nên chắc là cùng gói Theo mình thì bạn đang dùng ADSL, còn bên ông bà đang dùng cáp quang. Dù là gói cao cấp thì ADSL cũng rất khó đạt tốc độ upload 2MB/s được. Thế nên so sánh thế khập khiễng quá

Kể ra nếu bạn dùng ADSL gói hơn 300k mà tốc độ lẹt đẹt thế thì cũng chậm thật. Gọ cho bọn tổng đài sửa đi bạn. Mình dùng gói Basic 165k/tháng của VNPT mà tải VIP Fshare lúc nào cũng 3Mbps (400-450KB/s), tất nhiên là upload chỉ được 60-70KB/s

xem ra máy nhà bạn là gói cáp đồng 10-12 mbs gì ấy còn gói nhà ông bà bạn là gói cáp quang xiềng rùi tui cáp đồng fpt upload siêu chuối down load thì dc 1 mb mấy

nhoc_catinh86

mình laptop đây, dùng gói 220k/1 tháng của fpt, 8mbs lúc nào cũng max speed cả, ban ngày kéo tầm 800kb/s đêm 900 - 1bm /s. chủ yếu là coi lại cài đặt của mý tính, có phần mềm rác hay cấu hình mạng k chính xác nó cũng chậm v lù

chịu mình chả biết cấu hình gì cả @@ cài lại windows cx chả config gì k hiểu bị lsao @@ chắc mạng nó thế @@

Riston

xem ra máy nhà bạn là gói cáp đồng 10-12 mbs gì ấy còn gói nhà ông bà bạn là gói cáp quang xiềng rùi tui cáp đồng fpt upload siêu chuối down load thì dc 1 mb mấy 2 gói này khác gì nhau mà chênh lệch tốc đọ thế @@ tiền cx same same mà @@

Yves

Có thể bạn đang dùng gói nhưng vậy thì download ít gì cũng 1mb/s, có khả năng là có ai đó dùng "chùa" wifi nhà bạn, đổi mật khẩu wifi 1 lần xem có cải thiện được không.

Có thể bạn đang dùng gói nhưng vậy thì download ít gì cũng 1mb/s, có khả năng là có ai đó dùng "chùa" wifi nhà bạn, đổi mật khẩu wifi 1 lần xem có cải thiện được không. chị cũng nghĩ đến điều này

vì nếu không nhầm thì có chương trình dò mật khẩu wifi khá dễ, mà có lần bạn chị bảo và làm thử luôn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác