Phần mềm hữu ích với Internet
By valentine1292002
#847397 12Mbps là gói cước của bạn, còn quy ra tốc độ download được ~1,2mb/s. Như vậy là đúng rồi còn gì =,=

Bạn cần phân biệt rõ Mbps và mbps (mb/s) nhé.

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By magican_of_love2000
#847398 Bạn quanghai0108 nói rất đúng rồi. Gói cao nhất của vnpt là 85 mbps chia cho 8 cũng mới chỉ có 10mb/s. Đào đâu ra 12 mb/s.
By Nuri
#847399 xin lỗi chứ gói quán net tiền triệu mà download hỗ trợ max băng thông cũng chỉ dc 4-9 MB ( nhìn vào IDM)

test bằng speedtest.net thì thấy nó ghi 30-75 Mb

lắm bác ngộ nhận tưởng gói cáp quang giá trăm nghìn của mình thì sẽ download dc đúng y như tốc độ nhà mạng đã ghi

cuộc đời không đẹp thế đâu nếu tốc độ download IDM mà dc ( ví dụ như gói 192k của viettel ) 12MB trên IDM thật thì nhà mạng húp cháo từ lâu rồi

lúc ấy quán net nó cũng chả ngu mà đi đăng ký gói tiền triệu tốc độ còn chả bằng gói 192k
By [email protected]
#847400 xin lỗi chứ gói quán net tiền triệu mà download hỗ trợ max băng thông cũng chỉ dc 4-9 MB ( nhìn vào IDM)

test bằng speedtest.net thì thấy nó ghi 30-75 Mb

lắm bác ngộ nhận tưởng gói cáp quang giá trăm nghìn của mình thì sẽ download dc đúng y như tốc độ nhà mạng đã ghi

cuộc đời không đẹp thế đâu nếu tốc độ download IDM mà dc ( ví dụ như gói 192k của viettel ) 12MB trên IDM thật thì nhà mạng húp cháo từ lâu rồi

lúc ấy quán net nó cũng chả ngu mà đi đăng ký gói tiền triệu tốc độ còn chả bằng gói 192k Speedtest là ghi Mbps (tức tốc độ trong hợp đồng với nhà mạng), thêm nữa là mấy bác ý k hiểu rõ việc quy đổi nên hay nhầm

Chứ nếu thật mà 12mb/s thì tiền net hàng tháng cũng phải chục triệu
By nhatvien45
#847401 thế mà có thằng nó chém e gói nhà nó 350k xài của FPT mà mạng nó down max fshare là 11>>>12mb/s (ko phải Mbps trên speedtest nhé) e xem clip no quay lại thì đúng là nó down link 2Gb trên fshare có 4p. nhưng vẫn không tin gói đó 350k =.="
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym