Phần mềm hữu ích với Internet
By keomut_abu
#840676 Hiện nay cũng đang thấy VNPT quảng cáo gói cáp quang 200K/tháng. Có bác nào xài chưa? Gói này mới so sánh với gói 192.5K/tháng của Viettell chứ. Em đang xài gói cáp quang 200K/tháng của VNPT bác à. Chốt 1 câu : Ổn, chuẩn như họ quảng cáo

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By bosu_3057
#840677 Hiện nay tùy từng địa phương và từng nhà mạng, trong đó có 2 nhà mạng vnpt và viettel
Đang khuyến mãi gói cáp quang 12Mbps với mức phí trọn từ 200K~220K, "Nhưng với điều kiện là phải đóng phí trước 6 tháng tiền cước, và sẽ trừ dần vào tháng thứ 2 đến tháng thứ 7 , sau đó sẽ thu phí lại từng tháng , gói Hợp đồng này có hiệu lực 2 năm"

Tốc độ tải file từ những trang không hạn chế băng thông tối đa là 1MB6 (1,6MB) upload thì cũng tùy host up có khi cao hơn down nó lên đến 1,7MB.

Trên đây là những gì mình biết, các bạn có thể tham khảo về thông tin của 2 nhà mạng này tử nơi của các bạn đang cư trú để biết thêm chi tiết
By angeloflove3779
#840678 Mình đang xài cáp quang gói 192,5K/tháng của Viettel đây!

Mới xài khoảng 1 tháng thôi, thấy nhanh hơn VNPT gói 165k/tháng; tốc độ tải về của IDM vào khoảng 15-16MB, xem phim HD 1080p trên youtube 2 máy 1 lúc không bị giật.

Mình chưa sử dụng của internet của FPT nên không biê tốc độ thật thế nào. Có bác nào đã xài qua và xài lâu của Viettel thì vào nhận xét dùm bác "rulerdua1994" để chọn mạng.

Không biết có tùy khu vực nhanh chậm không thì mình không rõ và cũng không biết xài lâu thế nào chứ bây giờ mới vào thì mình đánh giá gói cáp quang 192,5K/tháng này của Viettetl tương đối rẻ và tốc độ Ok hơn VNPT nhiều lắm!
Chỉ 1 từ bốc phét nói to
By nguyendinhhuyhung
#840679 Mình đang xài cáp quang gói 192,5K/tháng của Viettel đây!

Mới xài khoảng 1 tháng thôi, thấy nhanh hơn VNPT gói 165k/tháng; tốc độ tải về của IDM vào khoảng 15-16MB, xem phim HD 1080p trên youtube 2 máy 1 lúc không bị giật.

Mình chưa sử dụng của internet của FPT nên không biê tốc độ thật thế nào. Có bác nào đã xài qua và xài lâu của Viettel thì vào nhận xét dùm bác "rulerdua1994" để chọn mạng.

Không biết có tùy khu vực nhanh chậm không thì mình không rõ và cũng không biết xài lâu thế nào chứ bây giờ mới vào thì mình đánh giá gói cáp quang 192,5K/tháng này của Viettetl tương đối rẻ và tốc độ Ok hơn VNPT nhiều lắm!
Bốc phét vừa thôi bác, gói cáp quang này tốc độ là 12Mbps, tính ra download chỉ 1.5MB/s thôi nhé

Down những 15 - 16MB thế gói bác bao nhiêu tiền 1 tháng thế ạ
By memory_forever
#840680 Chỉ 1 từ bốc phét nói to Có nhiều bạn chưa hình dung ra cái từ "B" và "b" trong cách tính tốc độ mạng

12Mbps/8b ~1,5MB
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym