kimhisu12

các bạn cho mình hỏi cái nha, dạo này tự nhiên biểu tượng card mạng máy mình hiện dấu chấm than màu vàng khi không kết nối vào internet, nhưng khi kết nối vào mạng LAN vẫn bình thường, nhưng vào wifi thì bị dấu chấm than màu vàng mặc dù các máy khác vào ở chổ đó được, mình đã thử vào wifi nhiều chổ kể cả nhờ bạn minh share wifi cho nữa, mình xài Laptop dell N4010, win7 ultimate, mong các pác chỉ cách khắc phục giùm.

o0omyluvo0o

Kiếm chỗ nào có mạng, kick chuột phải vào biểu tượng mạng có dấu chấm than đó rồi chọn troutbleshot problems để windows 7 tự fix lại thông số mạng

trungnguyen0206

có nhiều nguyên nhân,bạn thử làm theo các cách mà mọi người đã nêu ở trên xem tn..nếu vẫn không được thì theo mình bạn nên kiểm tra xem máy mình có đặt địa chỉ ip tĩnh hay ko?thông thường nếu bạn đặt ip tĩnh thì khi kết nối wifi sẽ hay bị như trên,bạn nên chuyển về ip động nhé sẽ được ngay thôi..^^

over_like_1990

Trùng địa chỉ IP đó bạn, bạn troutbleshot problems để windows fix lỗi xem không được thì thì kiểm tra xem IP có đặt auto ko. Vào change updapter sharing chọn mạng vào properteis->click internet procotol phiên bản 4 -> properteis-> click optain an IP address automatically.

vunhatkhanh

mình cũng hay bị vấn đề này lắm. lúc đầu mình cũng đã thử chọn troutbleshot problems để windows 7 tự fix lại thông số mạng nhưng vẫn không được đâu. Mỗi lần gặp vđ này là mình cài lại windows là ok. hjhj. cách này hơi mất thời gian nhưng đảm bào hiệu quả tức thì. Bạn thử xem thế nào nhé ^^

Frasier

có cái card mạng mà cài lại win

tắt modem hay card wifi vài chục s rồi bật lại là xong

xài chung mạng hàng xóm em bị cái này suốt mà

1.Mở Network and Sharing Center bằng cách nhấn chuột vào biểu tượng mạng trong khay hệ thống ở góc dưới bên phải màn hình của bạn. Nhấp vào Change Adapter Settings => Clicked chuột phải vào Local Area Connection\Chọn Properties => Clicked Configure => Chọn tab Advanced => Đánh dấu các Network Address và thay đổi value bằng cách nhập 12 chữ số ngẫu nhiên And Click OK => Done. ^.^

Nguyễn Thúy Phương | 05/09/2011

máy mình có 1 số mạng wifi không vào được nó hiện dấu chấm than màu vàng sửa bằng nhiều cách không được. Nhưng sửa theo bạn Nguyễn Thúy Phương thì oke. Máy mình đã vào được mặc dù nó vẫn còn dấu ! màu vàng. Tk

Các chủ đề có liên quan khác