Phần mềm hữu ích với Internet
By kim.longkhanh
#801143 Như tiêu đề trên, mình dùng VNPT gói easy. Cả mấy tuần nay dùng Chrome vô các trang lâu lâu lại bị Page not found. Đa số web nước ngoài bị nhiều hơn. Dùng Firefox cũng vậy. Refesh nhiều lần lúc dc lúc ko. Và cuối cùng là down rất chậm. MF khoảng ~70kps.

Có ai cùng cảnh ngộ với mình ko???

20/6/2014

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By k2008vb2
By Ermanno
#801182 mình dùng vnpt tối nay bị mất mạng, troubleshoot thì nó báo tắt DNS

Dùng DNS thì mất mạng, không dùng không vào được fb @@ có thể dns client trỏ sai địa chỉ , trước hết bạn nên xóa dns cache bằng lệnh : ipconfig /flushdns

rồi sau đó đặt dns dịch vụ khác như open dns chẳng hạn : 208.67.220.220
By santa_claus16tuoi
#801183 có thể dns client trỏ sai địa chỉ , trước hết bạn nên xóa dns cache bằng lệnh : ipconfig /flushdns

rồi sau đó đặt dns dịch vụ khác như open dns chẳng hạn : 208.67.220.220 thank bạn nhé mình làm được rồi
By Wat
#801184 Đây. Hài lắm các bác. em phải dùng proxy mới vào dc ketnooi.com/forum nè. Mấy trang VN chẳng hiểu sao không vào được cứ như VNPT chặn ấy. google,facebook thì vào ầm ầm.

Bị từ lúc 9h tới giờ.
By yeunhauchuachacsongcungnhau_007
#801185 Em thì khoảng 1 tuần trở lại đây cũng bị giống chủ thớt, vào web hay bị như vậy phải bấm F5 tải lại mới được, 1 vài trang k vào được luôn, còn down chỉ còn ~350kb/s, trước e down toàn ~450kb/s. Down acc vip FS đó, e xài mạng 165k/tháng, có bác nào bị trường hợp giống e k ?
By hoang_du_88
#801186 Em thì khoảng 1 tuần trở lại đây cũng bị giống chủ thớt, vào web hay bị như vậy phải bấm F5 tải lại mới được, 1 vài trang k vào được luôn, còn down chỉ còn ~350kb/s, trước e down toàn ~450kb/s. Down acc vip FS đó, e xài mạng 165k/tháng, có bác nào bị trường hợp giống e k ? 165K 1 tháng thì max 410KB/s lào đúng rồi đòi gì nữa
By blogbuon_thiu
#801188 Mình thì hay bị với web hdvietnam hay blogtruyen, có khi vô phà phà, có khi 1 trong 2 trang vô k được, mà có khi vào k được, tắt FF hay restart lại máy lại vào bt
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym