Phần mềm hữu ích với Internet
By Botulf
#778024 chuyện là thế này. Nhà m mới lắp mạng của FPT modem wifi và có cho nhà hàng xóm sử dụng chung, 1 ngày đẹp trời m cầm đt đi qua nhà họ chơi và có bật wifi lên và thấy có thêm 1 cái wifi nữa của nhà họ mua để về cắm thêm, mật khẩu thì từ 1-8 nên mình biết và vào được, nhưng hiện nay mạng rất lag có lẽ là do 1 số hàng xóm khác nữa biết được mk đó giống mình vào nhiều .nên muốn hỏi mọi ng làm thế nào để quản lý được modem wifi của họ ??? rất mong được mọi ng chỉ bảo

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By li0_isee
#778077 Cách tốt nhất là nói chuyên thẳng thắn với nhau, bảo nhà kia nếu trả tiền net cho các nhà đang xài khác nữa thì ok, không thì nghỉ ( nếu là mình thì cho nghỉ luôn, tiền net 1 tháng cũng chẳng đáng bao nhiêu mà phải chia ). Nhà mình cũng 1 mình 1 mạng FTTH của FPT, có bác bên cạnh có mạng dây nhưng không có wifi để dùng di động, nể lắm mình mới cho pass, còn những người khác next đi cho mạng nó thông
By cuz_of_u000
#778079 có lẽ phải thế thôi, à mà bạn cho m hỏi chút khi vào modem của nhà m kiểm tra thì thấy mạng LAN có tới 3 cái địa chỉ ip , nhà m 1 PC nhà họ 1 PC còn 1 cái địa chỉ ip không biết của ai có khi nào cái địa chỉ đó của cái modem wifi mới mua về đó không nhỉ
By tathutrang_iloveu
#778080 nếu thế bạn vào wifi nhà họ, r vào 192.168.x.1 để chặn các ip khác hay đổi pass hộ nhà họ x là số bao nhiêu vậy bạn, hôm đó t bắt wifi nhà họ mà vào địa chỉ 192.168.1.1 thì lại vào modem của chính nhà mình
By thangdbg
#778081 bạn vào model nhà bạn rôi vào phần cài internet cài wiless bạn chỉnh chỉ cho máy nhà bạn với máy nhà hàng xóm bắt wifi là được mà
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym