Botulf

chuyện là thế này. Nhà m mới lắp mạng của FPT modem wifi và có cho nhà hàng xóm sử dụng chung, 1 ngày đẹp trời m cầm đt đi qua nhà họ chơi và có bật wifi lên và thấy có thêm 1 cái wifi nữa của nhà họ mua để về cắm thêm, mật khẩu thì từ 1-8 nên mình biết và vào được, nhưng hiện nay mạng rất lag có lẽ là do 1 số hàng xóm khác nữa biết được mk đó giống mình vào nhiều .nên muốn hỏi mọi ng làm thế nào để quản lý được modem wifi của họ ??? rất mong được mọi ng chỉ bảo

li0_isee

Cách tốt nhất là nói chuyên thẳng thắn với nhau, bảo nhà kia nếu trả tiền net cho các nhà đang xài khác nữa thì ok, không thì nghỉ ( nếu là mình thì cho nghỉ luôn, tiền net 1 tháng cũng chẳng đáng bao nhiêu mà phải chia ). Nhà mình cũng 1 mình 1 mạng FTTH của FPT, có bác bên cạnh có mạng dây nhưng không có wifi để dùng di động, nể lắm mình mới cho pass, còn những người khác next đi cho mạng nó thông

mrwobjn

nếu thế bạn vào wifi nhà họ, r vào 192.168.x.1 để chặn các ip khác hay đổi pass hộ nhà họ

cuz_of_u000

có lẽ phải thế thôi, à mà bạn cho m hỏi chút khi vào modem của nhà m kiểm tra thì thấy mạng LAN có tới 3 cái địa chỉ ip , nhà m 1 PC nhà họ 1 PC còn 1 cái địa chỉ ip không biết của ai có khi nào cái địa chỉ đó của cái modem wifi mới mua về đó không nhỉ

nếu thế bạn vào wifi nhà họ, r vào 192.168.x.1 để chặn các ip khác hay đổi pass hộ nhà họ x là số bao nhiêu vậy bạn, hôm đó t bắt wifi nhà họ mà vào địa chỉ 192.168.1.1 thì lại vào modem của chính nhà mình

thangdbg

bạn vào model nhà bạn rôi vào phần cài internet cài wiless bạn chỉnh chỉ cho máy nhà bạn với máy nhà hàng xóm bắt wifi là được mà

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Một số biện pháp nâng cao hiệu quả quản lý và sử dụng nguồn nhân lực tại Công ty Cổ phần cảng Vật Cách Quản trị Nhân lực 0
V Xây dựng chương trình quản lý phục vụ quá trình cải cách thủ tục hành chính theo cơ chế “một cửa” tạ Luận văn Kinh tế 0
K Giải pháp về quản lý tài chính công trong tiến trình đổi mới và thực hiện cải cách nền hành chính quốc gia Luận văn Kinh tế 1
Y Thực trạng vấn đề tuyển sinh và cách thức đào tạo tại trường Đại học Quản Lý và Kinh Doanh Hà Nội: N Luận văn Kinh tế 0
K Quản trị nhân lực là các cách thức quản lý người lao động trong một công ty dựa vào các chính sách h Luận văn Kinh tế 0
M Áp dụng hệ thống quản lý chất lượng theo ISO 9001 trong lĩnh vực cải cách hành chính tại Viện Tiêu c Luận văn Kinh tế 2
N Cải cách thủ tục hành chính trong quản lý đất đai ở huyện Đông Anh, Hà Nội Luận văn Kinh tế 2
T Phong cách lãnh đạo của người quản lý doanh nghiệp (khảo sát ở một số doanh nghiệp đóng trên địa bàn Tâm lý học đại cương 0
T Xây dựng mô hình độc quyền nhóm và phân tích cách thức ra quyết định quản lý của ngân hàng BIDV để t Công nghệ thông tin 0
T Phân tích cách thức ra quyết định quản lý của ngân hàng đầu tư và phát triển Việt Nam để tối đa hóa Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác