dreamless_1208

Để tạo 1 host get link free, có rất nhiều trang web hỗ trợ cho việc này như , ,... Trong đó thì là một trong những trang web được nhiều người sử dụng để tạo host get link vì nó rất dễ sử dụng mà lại có hỗ trợ tiếng việt nữa. Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn tạo 1 host get link miễn phí với .

Nguyên liệu gồm có:

VinaGet v2.7.0 Final Revision 85: VinaGet v2.7.0 Final Revision 83: Bước 1: Vào và tạo 1 tài khoản trên đó rồi vào mục Hosting và chọn Thêm account.

Bước 2: Chọn loại tài khoản (Free, Premium hay Business) và chọn Đặt hàng. Ở đây mình chọn loại tài khoản Free (miễn phí).

Bước 3: Chọn loại tên miền (ở đây mình chọn Subdomain) và nhập tên miền sau đó nhập mật khẩu và xác nhận mật khẩu cho trang web.

Bước 4: Nhập captcha để xác minh tài khoản và tich vào ô "tui đồng ý với các điều khoản và điều kiện".

Bước 5: Vào lại mục Hosting và chọn tên tài khoản mình vừa tạo.

Bước 6: Vào mục Files và chọn Quản lý File.

Bước 7: Chọn ngôn ngữ (nên chọn English) và chọn Cài đặt.

Bước 8: Tải và kéo thả file này vào khung Quản lý File vừa hiện lên và giải nén nó ra.

Bước 9: Copy tất cả các file và thư mục có trong thư mục gốc ra ngoài và nên xoá file nén đi cho đỡ tốn dung lượng.

Bước 10: Vào host get link vừa tạo trên trình duyệt web và xuất hiện như sau:

Ở đây có 1 số mục ta cần lưu ý trong tab config:
Password: mật khẩu để những người khác có thể vào được host get link của bạnadmin: mật khẩu của admin có thể điều khiển mọi thứ trên host.title: tiêu đề khi get link.showdirect: hiển thị direct link khi get link.checkacc: với password thường có thể check acc được hay không thì các bạn tich vào On hay Off.language: chọn ngôn ngữ cho host, ở đây mình chọn Vietnamese.skin: giao diện cho host, ở đây mình chọn bootstrap.

Sau khi chỉnh sửa xong thì ta chọn Save Config và host sẽ tự động về trang chủ và ta phải nhập mật khẩu để vào host get link. Ở đây ta nên nhập password của admin để chỉnh sửa dễ dàng hơn.

Bước 11: Ta vào Quản lí của admin và chọn tab Host, sau đó nhập những tài khoản premium và ta có vào theo mẫu là :

Bước 12: Nhập link cần download (lưu ý là phải có trong danh sách tài khoản premium và tiến hành download.

Với những thao tác rất đơn giản, mong các bạn có thể sẽ tự tạo cho mình 1 host get link miễn phí để có thể get link cho những bạn có nhu cầu download trên những trang chia sẻ.

Gofried

minh đang muốn làm một trang web, không biết bên hosting này tạo được không? nếu dc làm một bài hướng dẫn nữa e ơi

anh_yeu_vo

minh đang muốn làm một trang web, không biết bên hosting này tạo được không? nếu dc làm một bài hướng dẫn nữa e ơi tạo trang web thì với hostinger thì có thể tao được đó bác, thay vì vào mục Quản lí File như ở trên thì ta vào mục Website Builder trong phần Website nhé bác

hit_tuananh

Có j đâu mà khó thà lên wix.com làm web cho dễ hình như trang này là tạo trang web cá nhân thì phải đó bác, chứ đâu phải là tạo host get link đâu nhỉ?

giới hạn có 2GB khi get link, chủ thớt biết host nào tốt hơn không ? host free mà bác, nếu mà giới hạn down trên 2GB thì chắc chắn là die host rồi , nếu tốt hơn thì trả tiền host dùng premium hay business thì nó sẽ tốt hơn

get link thì dùng vps mới là chuẩn.....mà có ai cần hosting không nhỉ? mình không dùng hết nên a e ai cần thì Phần mềm ^_^

Các chủ đề có liên quan khác