Phần mềm hữu ích với Internet
By borain_2008
#770788 Chào các bác, tình hình là hôm nay mò mẫm cái trang proxy thì thấy nó chuyển sang link của VNPT như sau

Qua tìm hiểu thì đây là dịch vụ GTGT chặn web độc hại, web đen do VNPT cung cấp cho các thuê bao MegaVnn (ADSL). Nó cũng chả là gì khi cho tới khi nhìn giá cước, tự nhiên thêm 60k 1 tháng mà còn chặn bao nhiêu cái Mà em chắc chắn, nhà em chả ai đăng kí cái này cả. Có phải là VNPT tự động đăng kí cho mình hay là cho mình dùng thử. Có bác nào MegaVnn bị vậy không ạ.
By kinhquoc_88
By starla1774
#770872 Kiểu như họ giới thiệu sản phẩm dịch vụ cho bạn dùng thử thôi. Bạn restart modem là lại vào được Web đen đỏ ngay.
Vì hệ thống toàn IP động nên thỉnh thoảng có nhầm nhọt sang IP khác cũng là chuyện thường
By cobelanna
#770874 mình vừa ghé qua trang chủ megavnn hanoi , thấy có dịch vụ riêng này

đăng kí và huỷ dịch vụ là miễn phí vâng nhưng dùng thì tính phí
By hoabinh_a20
#770890 vãi cả nghiêm túc ) em còn cần vào mấy trang lấy proxy các kiểu nữa, mà nó cũng chặn nốt =.= còn xxx thì thỉnh thoảng chứ đâu có nghiền
By anhct84
#770891 Cái này fải gọi lên tổng đài, kêu họ là mình không muốn sử dụng dịch vụ này nữa, yêu cầu họ hủy dịch vụ đi, thế là được, mình cũng bị rồi
By xoaixanh_cham_muoiot_girl87
#770893 Hôm nay nhà em cũng bị cái greenet này mà rõ ràng hỏi cả nhà không ai đăng kí. Gọi điện hỏi tổng đài thì họ nói là không thấy ai nhà mình đăng kí dịch vụ này. Xử lí như thế nào bây giờ, có bác nào bị nữa không.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym