Diarmad

nản quá, mạng nhà mính sao êy',cứ bhaacs điện thoại lên là rớt mạng

ai có thể giúp mình được không.Thank trước nhé.

mình dang dùng mang của vnpt,mình vừa kiểm tra lại bộ spliter, vừa update fw cho modem nhưng đều miss,

không biết có fai do nhà mình dùng 2 điện thoại, kết nối song song không.

Ai có giải pháp gì share cho mình, mh xin cảm ơn!!!

hang161072

chắc có lẽ là do nhiễm sóng từ ! có thể linh kiện trong modem tương tác với đt (cuộn cảm..).bạn thử đem đi bảo hành xem !

thien_vu_vn

Cái này là bình thường mà bạn, bất có lỗi gì cả, ai xài song song cũng như thế cả, rớt mạng là chuyện thường ở huyện. Chuyển qua xài FPT đi, tui đang xài nè, ổn định lắm.

Trích:

tamthangia

chắc có lẽ là do nhiễm sóng từ ! có thể linh kiện trong modem tương tác với đt (cuộn cảm..).bạn thử đem đi bảo hành xem !

nhà mình mới nối mạng ma`, modem vẫn mới mà

Weatherly

Trích:

thientaivl

Cái này là bình thường mà bạn, bất có lỗi gì cả, ai xài song song cũng như thế cả, rớt mạng là chuyện thường ở huyện. Chuyển qua xài FPT đi, tui đang xài nè, ổn định lắm.

nói vậy nói làm j hả pác. cần gì fai sang fpt, dăng ký đương truyền rêng là xong. nhưng e bất muốn lằng nhằng, tự mình khắc phục được không

dhuong21

thì đúng rùi mà
dùng dt thì mất mạng
mà dùng mạng thì khỏi dùng dt thui
vì dùng chung 1 nguồn mà

Thor

tóm lại là nó bị nhiễu sóng mà bạn ! bạn thử chuyển vị trí của spliter và modem xem !

pig_happy2002

ADSL là dùng băng thông thừa của đường dây điện thoại, làm gì có chuyện dùng điện thoại mất mạng, hay dùng mạng mất điện thoại. Vậy người ta sản xuất ra cái splite để làm gì
Trường hợp của bạn là do cắm nhầm line điện thoại vào splite, đường dây điện thoại chính cắm vào line ghi trên splite, còn cổng ghi phone, cắm ra máy phôn tường, cổng DSL hay ADSL thì cắm vào modem adsl. Nếu cắm đúng như vậy mà vẫn bị thì bạn mang cái splite đi bảo hành, hay mua cái khác vì nó bị hỏng bất phân luồng băng thông được nữa

P/S: Chú ý nếu bạn dùng nhiều điện thoại tường, hay Fax, thì tất cả đều phải nối sau cổng ra (phone) trên splite

yenkute59

Trích:

tungcz

ADSL là dùng băng thông thừa của đường dây điện thoại, làm gì có chuyện dùng điện thoại mất mạng, hay dùng mạng mất điện thoại. Vậy người ta sản xuất ra cái splite để làm gì

Trường hợp của bạn là do cắm nhầm line điện thoại vào splite, đường dây điện thoại chính cắm vào line ghi trên splite, còn cổng ghi phone, cắm ra máy phôn tường, cổng DSL hay ADSL thì cắm vào modem adsl. Nếu cắm đúng như vậy mà vẫn bị thì bạn mang cái splite đi bảo hành, hay mua cái khác vì nó bị hỏng bất phân luồng băng thông được nữa

P/S: Chú ý nếu bạn dùng nhiều điện thoại tường, hay Fax, thì tất cả đều phải nối sau cổng ra (phone) trên splite

bài viết này là đúng nhất đó bạn, chuyện nhấc điện thoại bị rớt mạng chỉ xảy ra ở trường hợp bạn tự đấu nối , nghĩa là tự mình chia thêm một đường nữa để nối Dial-up thôi.

xzeropillot

Trích:

tungcz

cái chuyên cắm đúng hay sai thì mh cắm đúng ru`. nhưng nản quá, hàng mới mà vừa vậy rui`, bảo hành kì thiệt

có thể là do lúc nối

nv nối lộn dây

mìk không biết nó có tương tự như dây điện thường không ?

nếu tương tự thì nv nối : nối tiếp

nhấc đt thì mất net

như vậy fải nối // àh ?

P.s: Bạn có thể gọi nhân viên xuống ktr lại ! ( free mà nên cứ có chiện gì là gọi xuống )

21_3

Trích:

jocelyn2910

số đt là 38.665.000

mỗi đất phương có một sdt hỗ trợ khác nhau ^^!

mh gọi ùi . bon nó đến sửa rùi nhưng dc 2 tiếng lại bị như vậy bực thật đấy

Caley

mình vừa từng bị và vừa sửa thành công, bạn làm theo sơ đồ sau:

Aditeya

Đọc tiêu đề tui đoán ngay là bạn xài mạng VNPT. Chắc chắn với bạn là bạn có hỏi thẳng lên Kỹ Thuật VNPT ... tụi him cũng bất bao giờ khắc phục được cho bạn ...... VNPT mà ....

Delrico

bạn dùng gói là mạng dt + Internet rùi cái này thì lởm và chậm khi gọi là mất mạng còn khi có mang thì mất gọi cái nà rẻ nhưng chẳng ai lắp
mình lặp vnpt nè nó cho hặn đường riêng mình dùng gói MEGAVNN

Các chủ đề có liên quan khác