Phần mềm hữu ích với Internet
By son_thu
#765358 Chả hiêu sao dao này mang fpt download rất chậm . Trước mình ms lắp đặt download trên idm max 10mb h down lẹt đẹt 1 mb nhà mình dùng mạng cáp quang

Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!" alt="" />

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By paul_phong
#765386 mình nghĩ bạn nhầm giữa Mbps và MB/s rồi, nhà mạng cung cấp gói cước theo Mbps, còn tốc độ down idm là MB/s, ping 1ms d/u 8/93 mà chậm, với tốc độ 8Mbps thì down idm max là 1MB/s, down 1 file 60MB thì mất khoảng 1 phút tính theo lý thuyết, muốn down với tốc độ 10MB/s với idm thì đăng ký gói 10 x 8 = 80 Mbps nhé bạn.
By nguyenanhthu_256
#765387 mình nghĩ bạn nhầm giữa Mbps và MB/s rồi, nhà mạng cung cấp gói cước theo Mbps, còn tốc độ down idm là MB/s, ping 1ms d/u 8/93 mà chậm, với tốc độ 8Mbps thì down idm max là 1MB/s, down 1 file 60MB thì mất khoảng 1 phút tính theo lý thuyết, muốn down với tốc độ 10MB/s với idm thì đăng ký gói 10 x 8 = 80 Mbps nhé bạn. Nhìn ảnh speedtest thì có vẻ như nhà bạn ấy dùng cáp quang cao cấp

Trước đây tốc độ cao nhưng giờ bị thụt tốc độ down

Chứ làm sao mà tự nhiên tốc độ down 8 mà up lại 93 =='
By b4by_kut3_93
#765388 sao lúc đầu lắp mạng rất khoẻ nhỉ down phim dung lượng 1gb chỉ khoảng 5-6p thôi nhỉ?
By chaykut3_0238
#765389 gói bạn lắp có phải là FTTH không mà không theo cam kết gọi lên hỗ trợ thui
By lop05kt
#765390 Lấy hợp đồng ra xem rồi gọi lên tổng đài xem nó làm ăn thế nào.
By Kelyn
#765391 bạn xài gói bao nhiêu tiền mà đòi dow IDM 10MB/s, chắc bạn nhầm rồi, nhìn tốc độ trên kia thì bạn dow IDM max được là 1 MB/s vậy là đúng rồi đó.
By langtusitinh_boy002
#765392 có lẽ ban đầu gói của bạn là Download > Upload, nhưng không biết vì nhà mạng hay không mà bị chuyển đổi down, up, bạn gọi tổng đâì hỗ trợ thôi
By Diondre
#765394 bạn xài gói bao nhiêu tiền mà đòi dow IDM 10MB/s, chắc bạn nhầm rồi, nhìn tốc độ trên kia thì bạn dow IDM max được là 1 MB/s vậy là đúng rồi đó. Nếu không phải gói nhiều tiền thì không có chuyện tốc độ upload 93 đâu
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym