sara_menoshe

Trích:

slbadguy

Thực ra mình nghĩ FF tốt hơn, tiết kiệm hơn. Thứ nhất:

-Tính tương thích. Kể cả những trang không tưong thích, bạn vẫn có thể dùng addon ietab để không những trang web dành riêng cho ie (sử dụng nhân ie có sẵn trong máy, tương tự cả menu chuột, thiết lập...)

-Muốn chặn tải Flash thì cài addon Flash Block vào, rất nhẹ, tất cả flash đều biến thành khung màu trắng, muốn chạy Flash thì ấn vào la flash sẽ được tải, rất tiện (nhất là khi xem video bằng Flash)

-Muốn chặn ảnh thì FF có nhiều Addon cực kì, có thể dùng imagelikeopera hay là 2 addon này:

+Image show hide(hơn 10K tí à) ==>để làm ra (tạo) 1 biểu tượng trên thanh toolbar, nhấn vào tải ảnh, ấn lần nữa thì không tải

+Show Picture: Nếu bạn muốn chặn ảnh quảng cáo, nhưng không phải ảnh nào cũng là ảnh quảng cáo, khi muốn load ảnh muốn xem đó, chỉ cần ấn chuột phải, show picture. Nếu muốn show 1 đống ảnh trong 1 bài báo chẳng hạn, bạn bôi đen tất cả phần đó(cả chữ cũng được), chuột phải chọn show selected picture, rất tiện. Đỡ tốn thời (gian) gian

Còn về chuyện FF ngốn ram, bạn thử cài các chương trình giải phóng ram, dùng cũng nhẹ lắm, mà giúp tiết kiệm ram hơn nhiều, trừ khi ram máy quá ít, còn từ 512MB trở lên là khỏi sợ thiếu ram, vì FF cũng ngốn không quá nhiều đâu. Cache trong FF nếu bạn chỉnh lớn hơn, sẽ tiết kiệm tiện net, nhưng bù lại, ngốn tài nguyên hơn nhiều, nếu bạn muốn máy chạy nhanh hơn thì để cache ít thôi

Nếu vẫn thấy tốn, mình nhớ có 1 chương trình mà khi cài vào xong. Bạn vào web, trang web sẽ được tải về máy chủ chương trình đó trước, sau đó nén lại, gửi về máy bạn, chương trình đó sẽ giải nén dữ liệu đó ra, vì thế, lướt web sẽ đỡ tốn hơn nhiều

Mình dùng FF trước giờ thấy rất tốt, vừa dùng qua opera 9.25 nhưng thấy kém tương thích nên thôi. Nếu các bạn thấy hay thì thank nhé

cha này đúng là không biết gì cái chặn ảnh của firefox là học lỏm của opera chứ ai... chất lượng hả... làm trang web mất hết cả hình thù...(nhìn vào là muốn tắc luôn ff) uhm thì chặn flash tui có post vài chục bài về cách chặn flash cho opera mà chiệu khó lên google đọc nghen

thời này còn nhắc đến opera 9.25... người ta vừa ra bản 9.6.4 và opera a10... nói thêm tí nữa là những trang mà opera không tương thích thì ff chưa chắc vừa thích tương đâu nghen (chưa thấy trang nào mà ff tthich còn opera thì không cả, chắc kinh nghiệm lước web mình còn kém)

mấy chục năm lước web thì mới chỉ thấy 2 trang là truongtructuyen.com.vn và payget của vtc là không tương thích với opera... mà 2 trang này ff cũng đâu hơn gì

Eamonn

Down ThreatFire về rồi có nên phải cài đặt gì không bạn???Hay chỉ Dow về vả giải nén là ok

little_chick

Trích:

narutokage

cha này đúng là không biết gì cái chặn ảnh của firefox là học lỏm của opera chứ ai... chất lượng hả... làm trang web mất hết cả hình thù...(nhìn vào là muốn tắc luôn ff) uhm thì chặn flash tui có post vài chục bài về cách chặn flash cho opera mà chiệu khó lên google đọc nghen

thời này còn nhắc đến opera 9.25... người ta vừa ra bản 9.6.4 và opera a10... nói thêm tí nữa là những trang mà opera không tương thích thì ff chưa chắc vừa thích tương đâu nghen (chưa thấy trang nào mà ff tthich còn opera thì không cả, chắc kinh nghiệm lước web mình còn kém)

mấy chục năm lước web thì mới chỉ thấy 2 trang là truongtructuyen.com.vn và payget của vtc là không tương thích với opera... mà 2 trang này ff cũng đâu hơn gì

Đang xài thử xem, thật sự thấy tốt hơn nhưng mình vẫn thấy không bằng FF, mình không có ý đứng về bên trình duyệt nào cả

Nếu Opera thật sự tốt thế sao ít người xài thế nhỉ:

.................

Leroux

Trích:

narutokage

Đang xài thử xem, thật sự thấy tốt hơn nhưng mình vẫn thấy không bằng FF, mình không có ý đứng về bên trình duyệt nào cả

Nếu Opera thật sự tốt thế sao ít người xài thế nhỉ:

.................

Destan

Hehe! Tui nè cũng như rongden vậy đó đang dùng Opera nè. Thường tắt chức năng duyệt hình ảnh để lướt web nhưng mỗi lần có bài kèm theo hình mà hok coi được thìcoi nhưđang bị che mắt => tức tức sao ah => lại phải mở tải hình ảnh. Với cache của Opera thì lớn thiệt, nhưng do máy mình chậm nên mỗi lần duyệt xong phải chạy ccleaner thì coi như cache = 0. hay chat: biết coi webcam tốn dung lượng nhưng vẫn thích coi => tháng nào cũng khóc trước net => 200-300k đau đầu lun.

Briggebam

Hehe! Tui nè cũng như rongden vậy đó đang dùng Opera nè. Thường tắt chức năng duyệt hình ảnh để lướt web nhưng mỗi lần có bài kèm theo hình mà hok coi được thìcoi nhưđang bị che mắt => tức tức sao ah => lại phải mở tải hình ảnh. Với cache của Opera thì lớn thiệt, nhưng do máy mình chậm nên mỗi lần duyệt xong phải chạy ccleaner thì coi như cache = 0. hay chat: biết coi webcam tốn dung lượng nhưng vẫn thích coi => tháng nào cũng khóc trước net => 200-300k đau đầu lun.

xitrum910

Chơi game cũng khá tốn, nhưng tùy trò, mình bắn gunbound có xài chương trình VietbandWidth 4.1 thấy nó báo dung lượng rất ít, bắn cả tiếng cùng hồ mà chỉ hết có 2-3 mb thôi à.

nghbac

Chơi game cũng khá tốn, nhưng tùy trò, mình bắn gunbound có xài chương trình VietbandWidth 4.1 thấy nó báo dung lượng rất ít, bắn cả tiếng cùng hồ mà chỉ hết có 2-3 mb thôi à.

COBE_THIENTHACH

opera có chặn flash được không các bác? tui làm theo chỉ dẫn trên mạng blockflash gì đó thấy xài không êm bằng add-on chặn flash của FF...

justpur

opera có chặn flash được không các bác? tui làm theo chỉ dẫn trên mạng blockflash gì đó thấy xài không êm bằng add-on chặn flash của FF...

sad_boy8x

Thực ra FF cũng có thể chặn ảnh, flash bằng add-ons của nó. Mình chỉ dùng được. FF thôi nên mò mãi thì cũng có cái add-ons Adblock Plus, chặn ảnh rất tôt, thậm chí cả flash nữa. các bạn có thể lên google searh từ khoá ADBLOCK, hay theo đường link

Code:

https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/1865

để cài đặt. Rất đơn giản.

t_h_151

Thực ra FF cũng có thể chặn ảnh, flash bằng add-ons của nó. Mình chỉ dùng được. FF thôi nên mò mãi thì cũng có cái add-ons Adblock Plus, chặn ảnh rất tôt, thậm chí cả flash nữa. các bạn có thể lên google searh từ khoá ADBLOCK, hay theo đường link

Code:

https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/1865

để cài đặt. Rất đơn giản.

melody_a4

Trích:

rongdenrt

Như mình vừa nói ở trên, chỉ nên chọn Opera thay cho IE, FF bởi FF có 2 nhược điểm đối với người dùng Internet trả phí :

- Ngốn RAM, làm chậm máy nếu bạn có máy yếu, mở 10 Tab thì sẽ càng chậm kinh hơn nữa, trong khi Opera vẫn nhẹ nhàng.

- Ngốn dung lượng băng thông nhiều hơn cả Opera, cái này nhiều người vừa biết rồi nhé.

Vì vậy cứ thằng Opera mà thẳng tiến lên Web

hờ hờ,tớ chuyển sang dung lượng được 1 tháng,trước khi lắp đặt lai ,tớ phải mở máy thiết lập lại hít(thay FF= opera ngay^^,vào autoupdate để chế độ Notify...),ko thì tiu ,hị hị ,cái autoupdate của windows mà bật nó tải SP3 rồi update hotfix...=>chít ngay ^^

qquockhoa

Trích:

rongdenrt

Như mình vừa nói ở trên, chỉ nên chọn Opera thay cho IE, FF bởi FF có 2 nhược điểm đối với người dùng Internet trả phí :

- Ngốn RAM, làm chậm máy nếu bạn có máy yếu, mở 10 Tab thì sẽ càng chậm kinh hơn nữa, trong khi Opera vẫn nhẹ nhàng.

- Ngốn dung lượng băng thông nhiều hơn cả Opera, cái này nhiều người vừa biết rồi nhé.

Vì vậy cứ thằng Opera mà thẳng tiến lên Web

hờ hờ,tớ chuyển sang dung lượng được 1 tháng,trước khi lắp đặt lai ,tớ phải mở máy thiết lập lại hít(thay FF= opera ngay^^,vào autoupdate để chế độ Notify...),ko thì tiu ,hị hị ,cái autoupdate của windows mà bật nó tải SP3 rồi update hotfix...=>chít ngay ^^

lathinga6

"Cách xem tổng dung lượng vừa dùng trong 1 ngày : click chuột phải vào icon ở khay hệ thống, chọn Report, xem ở cột Today."

Khay hệ thống ở chỗ nào vậy anh!?

dickyheart5959

"Cách xem tổng dung lượng vừa dùng trong 1 ngày : click chuột phải vào icon ở khay hệ thống, chọn Report, xem ở cột Today."

Khay hệ thống ở chỗ nào vậy anh!?

Ephrem

Trích:

LapisLazuli

Bộ PC Tools Firewall Plus này là chương trình diệt virus hả ? Sao lúc cài đặt nó bảo Uninstall Eset của mình. Down 8.1 MB về mà sao không thấy soft này hiệu quả ra sao!

firewall mà bạn kêu diệt víu thì cũng bó tay

Các chủ đề có liên quan khác