Murdoc

cái này mình thử thấy nó có khác khá nhiều nên post lên nếu ai thấy có ích thì nhấn thanks 1 cái ( Do lười UP hình nên các bạn chịu khó chút vậy )

vào IDM chọn Opitons vào mục Connection ở mục Connection type/speed chọn LAN 10Mbs

ở mục max Connections number ô Default max conn. number chọn 16

trên thanh công cụ của IDM

chọn mục Download chọn Scheduler ở mục Main download queue chọn Files in the queue chọn giá trị download là 1 ( mặc định là 4 )

bebanhmy

cho hỏi tí:

xài mạng wifi thì mục Connection type/speed :chọn cái gì cho hợp lý??

với cái quan trọng là nên mở 16 cửa ở mục max Connections number ô Default max conn. number =>cái này hơi mâu thuẫn , vì khi down bất cứ cái gì thì tui chỉ thấy có 15 cửa hiện ra thôi, do đó nếu trong ở mục max Connections number ô Default max conn. number chĩnh là 16 , nhưng khi down thì chĩ chạy có 8 cửa ( vì trong mục nêu trên không có số 15 )

=>Ai giãi đáp dùm, làm sao bậy giờ

cam_ve_quan_147

thứ nhất thì bạn cứ chọn nó là Lan đi, thứ 2 thì nó luôn luôn là 16 vì bảng số của IDM tính từ 0 -> 15

p3mi_003

xin lỗi vì post bài vào topic của bạn. nhưng tui chẳng biết hỏi ai cả, chả là tui đang sử dụng Modzilla Firefox để duyệt web, ngày trước sử dụng IE thì IDM rất tốt, cứ nhấn vào một link bất kì là IDM hoạt động, sau đó tui bị virus log on - log off, đem quét thì mất luôn IE, giờ chỉ có thể duyệt web bằng Modzilla, nhưng lại gặp vấn đề bởi tất cả các phần mềm hỗ trợ download đều không có tác dụng như trên nền IE, chính xác là tui không biết làm sao để kích hoạt các phần mềm này, chỉ có thể down bằng Modzilla, mà bạn biết đó, cái này chậm hơn rùa, ai biết thì làm ơn chỉ dùm tui cách kích hoạt với, Thank nhiều

vudinhkhanh2000

dễ thôi mà. bạn vào IDM sau đó option chon general trong đó có các trình duyệt web bạn đang có, bnaj muồn dùng cai nào với IDM thi tick k thì bỏ tick đi

kissofwindxxi

ưm, mình có thể hỏi bạn kí nì không?
mình dùng IDM 5.12 built 11, nói chung là dùng tốt nhưng mà...
mình dùng 2 account, 1 admin, 1 guest. ở trang admin IDM xài bình thường, còn trang guest thì nó bảo " fake serial" vậy là sao?
cài một chương trình mà bên xài được, bên xài bất được!

ho_le2003

Trích:

draculinh

xin lỗi vì post bài vào topic của bạn. nhưng tui chẳng biết hỏi ai cả, chả là tui đang sử dụng Modzilla Firefox để duyệt web, ngày trước sử dụng IE thì IDM rất tốt, cứ nhấn vào một link bất kì là IDM hoạt động, sau đó tui bị virus log on - log off, đem quét thì mất luôn IE, giờ chỉ có thể duyệt web bằng Modzilla, nhưng lại gặp vấn đề bởi tất cả các phần mềm hỗ trợ download đều không có tác dụng như trên nền IE, chính xác là tui không biết làm sao để kích hoạt các phần mềm này, chỉ có thể down bằng Modzilla, mà bạn biết đó, cái này chậm hơn rùa, ai biết thì làm ơn chỉ dùm tui cách kích hoạt với, Thank nhiều

Vào Firefox chọn Tools chọn Add-ons ở mục EXTENSIONS nếu thấy IDMCC hiện lên thì bật nó lên nếu đang bệat thì biểu tượng sẽ hiện lên chữ Disable

dùng mạng của bẩt cứ nhà cùng cấp nào thì cũng đều chọn được LAN 10Mbs ở Connection type/speed à

tranhang3789

Trích:

chọn mục Download chọn Scheduler ở mục Main download queue chọn Files in the queue chọn giá trị download là 1 ( mặc định là 4 )

Chả thấy chỗ này là chỗ nào cả, tui xài IDM 5.14 không download đâu có mấy dòng này đâu

Ai rảnh up hình cho tớ nhờ cái

Pyt

Dowload -> Scheduler -> Tab Files in the queue

Cố gắng nhìn cho kĩ nha

ngocphan_91

connection number là do server cho phép thằng ADM. các bạn cứ thấy rằng nó down với 16 conn thì tưởng nó nhanh hơn nhưng theo mình thì 8 hay 16 thi cũng vậy thôi. Trong 1s thì cũng chỉ có bấy nhiêu kb được tải về thôi. ADM sử dụng thuật toán chia nhỏ file để down. Thuật toán đó chia 8 conn là vừa mạnh lắm rồi nay ta chỉnh 16 thì cũng chỉ vậy thôi. các bạn để ý kb/s trên từng conn khi chia 8 và chia 16 thì thấy có sự khác nhau khá rõ nét. Với thuật toán chia 8 thì hầu hết 8 conn đều nhảy chỉ số down còn thuật toán 16 thì trong thời (gian) gian đó cũng chỉ không thể vượt qua cùng lúc 8 conn down đâu... các bạn đừng có mừng quá. Nhưng mình thấy cách các bạn chỉ cũng đúng lũy phần làm down nhanh được 1 xí xì xi ....

Trích:

draculinh

Trong intergrate IDM check vào Mozilla firefox.....

ai vừa dùng mà thấy hơn thì hãy tuyên bố nhé
Cái mục download để set thành 1 tức là nó dow 1link 1 lần, VD khi bạn muốn down 1 chương trình gì đó mà có tới 20 - 40 link thì bạn có thể add tất cả các link đó vào rồi ấn Start lập tức nó sẽ dow lần lượt từng link cho đến khi hết những link mình vừa chọn lựa

ko nhất thiết phải theo giói cước cái này thì cứ chọn Lan 10mb là được, thậm chí wifi vẫn cứ chọn thế đi, lớn loại là mình có thử thấy nó nhanh hơn thôi, nếu các bạn bất thấy nhanh hơn thì cứ nói nhé

Taji

IDM 5.14 nay vừa có bản cho FireFox 3.0.3 các bạn download về mà xài thử

Link :

Brit

sử dụng IDM tuy nhanh hơn nhưng nó tốn nhiều dung lượng download và upload lắm . Đặt biệt với ai sử dụng ADSL với gói cước trả theo dung lượng . tui tải files 100 MB mà down xong tui kiểm tra là down mất hết khoảng 200 M còn upload mất hết 50 MB .

Trích:

CUBASE

cái này mình thử thấy nó có khác khá nhiều nên post lên nếu ai thấy có ích thì nhấn thanks 1 cái ( Do lười UP hình nên các bạn chịu khó chút vậy )

vào IDM chọn Opitons vào mục Connection ở mục Connection type/speed chọn LAN 10Mbs

ở mục max Connections number ô Default max conn. number chọn 16

trên thanh công cụ của IDM

SPAM anh em ơi, bài này nhiều người post lắm roài mờ

hachayvn

Vào Firefox chọn Tools chọn Add-ons ở mục EXTENSIONS nếu thấy IDMCC hiện lên thì bật nó lên nếu đang bệat thì biểu tượng sẽ hiện lên chữ Disable

Các chủ đề có liên quan khác