Phần mềm hữu ích với Internet
By tuanmaanh
#729784 Tình hình là mình dùng mạng 54Mbps (con nhà cùng kiệt mờ)

Trước mình có cài Cfossspeed nhưng chỉnh cái gì đó mà IDM lên tận 900kb-1mb/s,

Bạn nào pro chỉ mình cách cài lại như vậy được k...

Mình ghost lại máy, bây h dùng IDm chỉ toàn ~400kb, nản quá 54Mbps là tốc độ đường truyền tối đa kết nối wifi của bạn (chắc bạn dùng râu lắp vào máy bàn, cáp là 100, wifi laptop là 150). Nếu bạn dùng gói cước có băng thông như thế thì mỗi tháng bạn mất khoảng trên 2 triệu tiền cước.

Chắc bạn nhìn vào chỗ speed như hình dưới:

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By nh0ck_w33py
#729785 bác xài cáp hay gì thê?

bác down ở Host nào mà nó ra thể?

kiểm tra lại IDM có bị add Porxy / bị giới hạn hay bị lỗi nào đó k? IDM k add proxy nào cả, giữ nguyên hiện trạng mà, mới ghót lại ý
By ooooodon
#729786 54Mbps là tốc độ đường truyền tối đa kết nối wifi của bạn (chắc bạn dùng râu lắp vào máy bàn, cáp là 100, wifi laptop là 150). Nếu bạn dùng gói cước có băng thông như thế thì mỗi tháng bạn mất khoảng trên 2 triệu tiền cước.

Chắc bạn nhìn vào chỗ speed như hình dưới:

Đúng là mình lấy thông tin từ đó,

gà rù mà....

thế h phải làm sao để IDm tải nhanh như cũ nhỉ
By lop_c11
#729789 IDM k add proxy nào cả, giữ nguyên hiện trạng mà, mới ghót lại ý ồ mới ghost bản ng khác hả. thế gỡ sạch sẽ rồi cài lại mới đi nha. dưới chữ ký mình có kéo về cho lẹ
By chihieukt
#729792 vậy gói nhà bạn là gói 3M, tải trên IDM tối đa dc (3x1024)/8=384kb/s, làm sao lên dc 900 Mình luôn tải ở mức 250 - 270 là hết cỡ.
By Trevyn
#729793 vào ie 192.168.1.1 và ID pass admin xem thông số là biết rùi kéo xuông cuối tìm Data Rate mà xem
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym