vanthanhvan96

Tình hình là được thằng bạn giới thiệu cho con robot ngộ nghĩnh này, search trên mạng thì thấy nó cũng mới hoạt động nên không có nhiều bài viết hướng dẫn về nó nên mình lên đây làm một bài giới thiệu chia sẽ với anh em.

Đại khái nó là nick Facebook tự động trả lời(Giống như robot Tiện Ích Online tự động trả lời trên Yahoo) được lập trình sẳn với hơn 30 chức năng thú vị giúp người dùng có thể tra cứu, giải trí và học tập. Mình sẽ giới thiệu các chức năng ở phần sau

Hướng dẫn sử dụng:

Đầu tiên là giới thiệu Fanpage của Miki:

+ Do Facebook giới hạn mỗi nick Facebook chỉ có thể kết bạn tối đa là 5000, nên trang cá nhân của Miki sẽ được lập rất nhiều và được cập nhật tại Fanpage của Miki.

+ Sau khi vào Fanpage của Miki thì bạn xem bài viết mới nhất của Miki, ở đó sẽ có danh sách trang cá nhân mới nhất của Miki.

+ Cuối cùng, bạn chỉ cần kết bạn với 1 trong các nick đó (Miki sẽ tự động chấp nhập yêu cầu kết bạn của bạn).

Vậy là bạn đã có thể sử dụng Miki rồi, sau khi kết bạn xong thì bạn gõ Giúp để xem bảng hướng dẫn nhé:

(Demo khi gõ help)

Giới thiệu các chức năng nỗi bật của Miki:

1. Đầu tiên là bạn có thể bảo Miki kể chuyện cười cho bạn nghe bằng cách gõ CUOI

2. Trong lúc học tiếng anh, bạn chẳng cần mở ứng dụng từ điển lên, mà bạn chỉ cần hỏi Miki là Miki sẽ tra từ điển giúp bạn nhanh chóng

3. Chức năng tra mã số Karaoke sẽ rất tiện lợi trong lúc bạn đi hát với bạn bè , bạn có thể tìm bằng tên bài hát hay đoạn lời đầu của bài hát:

4. Bạn cũng có thể trò chuyện bằng tiếng anh với Miki với cú pháp ECHAT

Ngoài ra còn rất nhiều chức năng mà mình nghĩ để các bạn tự khám phá chắc là hay hơn, hjhi, nên mình xin kết thúc tại đây, bạn nào thấy hay thì thanks mình 1 cái để lấy tinh thần chia sẽ lần sau nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Vận dụng quan điểm dạy học giải quyết vấn đề khi dạy học chương Dòng điện không đổi Vật lí 11 Luận văn Sư phạm 0
D Giải pháp nâng cao chất lượng thanh toán quốc tế bằng phương thức tín dụng chứng từ tại Vietinbank Luận văn Kinh tế 0
D Các giải pháp nâng cao hoạt động đào tạo và phát triển nguồn nhân lực tại Công ty TNHH Phú Long Việt Nam Quản trị Nhân lực 0
D Giải pháp nâng cao hiệu quả quy trình sau tuyển dụng nhân sự của Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Thuận Lợi Quản trị Nhân lực 0
D Bài giảng Giải tích hàm - trường Đại học Khoa học Tự nhiên TPHCM Ôn thi Đại học - Cao đẳng 0
D Giải pháp hạn chế rủi ro trong việc luân chuyển chứng từ thu, chi tiền đối với khách hàng tại Ngân hàng Sacombank Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp phát triển hoạt động cho vay đối với khách hàng doanh nghiệp tại Ngân hàng TMCP Quân Đội Luận văn Kinh tế 0
D Rào cản môi trường của EU đối với hàng thủy sản và giải pháp thích nghi của Việt Nam Nông Lâm Thủy sản 0
D Chọn lọc và hướng dẫn giải bài tập di truyền học Nông Lâm Thủy sản 0
O Thạch sương sâm lông, thơm ngon, mát , giải nhiệt, tốt cho sức khỏe Ẩm thực 0

Các chủ đề có liên quan khác