chjken_b0y2904

Tình hình là kí túc xá mình cho mình bán internet với giá quá đắt 110k/1máy/1tháng mà tốc độ chỉ có 1,6mbps quá thấp không đủ để ae sử dụng, mà quái ác kí túc xá lại không cho bắt mạng ngoài. Kiểu quán lý Wimesh gì đó tốc độ thì chậm rù... quả thật là chịu không nổi. Cứ mỗi tháng lại phải cắn răng mua cái thẻ để lấy cái mã PIN để sử dụng, 1 mã pin chỉ sử dụng được trên một máy khi nhập vào là có thể vào được. Mình không biết ktx sẽ quản lý mạng theo cách gì, có phải khi mình nhập PIN vào sẽ được cấp phát một IP theo địa chỉ MAC máy mình không? Có thể change địa chỉ của 2 máy thành cùng 1 địa chỉ MAC để sử dụng cả 2 máy cùng một lúc không? Chứ xài mạng kiểu này ức chế lắm các bạn ak. Mong các pro vào giúp đỡ...

lx_sh_zip

Tình hình là kí túc xá mình cho mình bán internet với giá quá đắt 110k/1máy/1tháng mà tốc độ chỉ có 1,6mbps quá thấp không đủ để ae sử dụng, mà quái ác kí túc xá lại không cho bắt mạng ngoài. Kiểu quán lý Wimesh gì đó tốc độ thì chậm rù... quả thật là chịu không nổi. Cứ mỗi tháng lại phải cắn răng mua cái thẻ để lấy cái mã PIN để sử dụng, 1 mã pin chỉ sử dụng được trên một máy khi nhập vào là có thể vào được. Mình không biết ktx sẽ quản lý mạng theo cách gì, có phải khi mình nhập PIN vào sẽ được cấp phát một IP theo địa chỉ MAC máy mình không? Có thể change địa chỉ của 2 máy thành cùng 1 địa chỉ MAC để sử dụng cả 2 máy cùng một lúc không? Chứ xài mạng kiểu này ức chế lắm các bạn ak. Mong các pro vào giúp đỡ... Địa chỉ MAC wifi gần như không thay đổi được, chịu thôi. Lúc trước mình cũng tìm các rồi mà không dc. MAC dây thì còn dễ

Các chủ đề có liên quan khác