sunmi_nguyen

cho mình hỏi tí

tại sao mình cứ down tới 56 % là nó dừng lại không down nữa.

các bạn giúp mình giải đáp với

nthanhxuan80

cho mình hỏi tí

tại sao mình cứ down tới 56 % là nó dừng lại không down nữa.

các bạn giúp mình giải đáp với Mình chưa bị vậy nên không bit. Mà còn tệ hơn vậy! Lúc nãy thử tải 1 file 600MB tới 95%, vì trong lúc đó mình cũng dùng IDM để tải nhạc nên nguyên cái máy hiện màn hình xanh, báo là phần cứng làm việc quá tải. Coi như bỏ thí cái file 95% vì không có resume

kuzak.yeuem

sau khi down xong bạn vào phần Dowloads của GC, sẽ hiển thị các file vừa mới down, bạn nhấp vào dòng Show in folder ở dưới file bạn muốn biết chỗ lưu là hiện ra hà ^^

Nếu muốn chọn nơi lưu thì vào phần Settings của GC, rồi ở mục Downloads check vào dòng Ask where to save each file before downloading.

kan8184

download bằng trình duyệt ghét nhất là đứt gánh nửa đường là down lại. mình dùng Jdownloader bắt link trực tiếp từ Mega luôn. và down củng khủng như IDM. có điều lâu lâu dở chứng down có vài chục KB/s nhưng ok cái là đứt gánh thì lát down tiếp

bimat_anhvatoi

vừa mới down file 5gb về. ổ c báo đầy. xóa đi giờ cũng chả biết file đó ở đâu. tức vl. 8h đồng hồ

cobechuot_123

Cái này lúc down về xong nó kêu mình chọn thư mục lưu nếu lỡ tắt thì sao hả máy bác, phải down lại từ đầu ah, nhiều lúc bị thế này hoài

vừa mới down file 5gb về. ổ c báo đầy. xóa đi giờ cũng chả biết file đó ở đâu. tức vl. 8h đồng hồ sau 1 thời gian nghiên cứu mình đã tìm được chỗ chứa các file từ mega

C:\Documents and Settings\tybul\Local Settings\Application Data\Google\Chrome\User Data\Default\File System\000\t\00

bạn cứ xóa các file 0000 0001 nhé đó chính là file lưu trữ cục bộ của mega ấy

doanthong191

Có ai biết khi down xong file dc lưu ở đâu ko? Mình dùng Chrome down max speed nhưng mỗi tội mega.co.nz không cho chọn thư mục lưu trữ NẰm ở thư mục Download

XP : Mydocument -> Download

7 : Mở 1 thư mục bất kì -> Download bên góc trên của tay trái

Vista : Chịu

Chúc may mắn nhé

Các chủ đề có liên quan khác