Phần mềm hữu ích với Internet
Hình đại diện của thành viên
By hoangtu2392
#714758 mình đang ở trọ và dùng nhờ wifi của nhà bên cạnh, thỉnh thoảng bị mât wifi( 2 nhà cách nhau 7m) lúc thì bị tam giác màu vàng ở chỗ hiển thị wifi trên máy tính. có ai biết lỗi gì không chỉ mình với. nhà ngta đang dùng mạng fpt thì phải ạ

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By tctuvan
#714773 Nếu bạn hiện tam giác màu vàng thì chắc là lỗi "Limit". Do máy bạn bị trùng ip với 1 máy nào khác cũng đang dùng wifi đó.
Các đơn giản để khắc phục là bạn chấm chuột phải vào biểu tượng mạng, rồi vào Open network connection, rồi repair cái mạng wifi đó đi. Nếu vẫn không được thì disable rồi enable mạng wifi đó.
By hoangtu2392
tctuvan đã viết:Nếu bạn hiện tam giác màu vàng thì chắc là lỗi "Limit". Do máy bạn bị trùng ip với 1 máy nào khác cũng đang dùng wifi đó.
Các đơn giản để khắc phục là bạn chấm chuột phải vào biểu tượng mạng, rồi vào Open network connection, rồi repair cái mạng wifi đó đi. Nếu vẫn không được thì disable rồi enable mạng wifi đó.

bạn nói rõ được không bạn, mình gà lắm nên không bit gì cả.mình đang dùng chung wifi với 1 nhà bên cạnh bạn ak, biểu tượng bạn nói là biểu tượng wifi trên máy ak, mình kích chuột phải nó ra Open network and sharing center bạn ak. bạn nói rõ hơn cái này dc k ak rồi vào Open network connection, rồi repair cái mạng wifi đó đi. Nếu vẫn không được thì disable rồi enable mạng wifi đó
By tctuvan
#714841 Bạn xem cụ thể tại đây
Cách sửa Network Connection trong Windows 7
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym