Ordwald

như tiêu đề, mình bị khóa nick fb, đã upload ảnh chụp CMND nhưng vẫn không được mở khóa, facebook gửi mail cho mình với nội dung

"Hi,

Thanks for contacting Facebook. We detected that you might not be using your real name or might have more than one account. If you think this was a mistake, here's what you can do to get back into your account:

1. Try logging in to your account and completing the verification steps.

2. If you are still can't back into your account, we need you to reply to this email and attach a picture of your photo ID. If you already uploaded a picture of your ID, please attach that file again.

The ID you attach:

- Must be government-issued (ex: passport, driver's license)

- Must be in color

- Must clearly show your full name, date of birth, and photo

If possible, save this file as a JPEG and cover up any personal information that we don't need to verify your identity (ex: address, license number). We also recommend sending your attachments over a secure connection. Find out more here:

We'll permanently delete our record of this picture after we resolve your issue. Note that if you don’t respond with an acceptable ID, we won’t be able to assist you and your request will be denied.

Please review the Facebook Community Standards to learn more about our policies:

Thanks,

The Facebook Team"

đã làm theo yêu cầu nội dung trong mail là trả lời mail đính kèm file ảnh chụp CMND nhưng vẫn không được.

cao nhân nào đã từng bị thế này và mở khóa được chưa ? giúp mình với.

chik_chik312

tui cũng bị y chang như bạn, chưa biết làm thế nào đây . Không biết có phải bị hack ko?

như tiêu đề, mình bị khóa nick fb, đã upload ảnh chụp CMND nhưng vẫn không được mở khóa, facebook gửi mail cho mình với nội dung

"Hi,

Thanks for contacting Facebook. We detected that you might not be using your real name or might have more than one account. If you think this was a mistake, here's what you can do to get back into your account:

1. Try logging in to your account and completing the verification steps.

2. If you are still can't back into your account, we need you to reply to this email and attach a picture of your photo ID. If you already uploaded a picture of your ID, please attach that file again.

The ID you attach:

- Must be government-issued (ex: passport, driver's license)

- Must be in color

- Must clearly show your full name, date of birth, and photo

If possible, save this file as a JPEG and cover up any personal information that we don't need to verify your identity (ex: address, license number). We also recommend sending your attachments over a secure connection. Find out more here:

We'll permanently delete our record of this picture after we resolve your issue. Note that if you don’t respond with an acceptable ID, we won’t be able to assist you and your request will be denied.

Please review the Facebook Community Standards to learn more about our policies:

Thanks,

The Facebook Team"

đã làm theo yêu cầu nội dung trong mail là trả lời mail đính kèm file ảnh chụp CMND nhưng vẫn không được.

cao nhân nào đã từng bị thế này và mở khóa được chưa ? giúp mình với. cứ làm theo nó hướng dẫn là mở được thôi, up lên cái hình chụp CMND là xong

nhim_xu_violet

Bạn làm gì mà đến nỗi nó khóa FB của bạn lun vậy. Có phải là bạn Spam Like hay Comment liên tục đúng không ? Nếu vậy thì chia buồn nhé. TK đã bị khóa thì khó mà lấy lại được. Có 1 số TK bị khóa nhưng FB chỉ yêu cầu tag tên đúng người trong hình, hay nhập đúng Code trên SĐT là có thể đăng nhập được.

speed_love_xxx

Sáng nay cũng bị như vậy. Bật ngửa luôn, tức ơi là tức. Facebook mình để tên đúng người, đúng thông in cá nhân, chỉ dùng để chat với bạn bè, không spam like tag lung tung. Thế mà lại khóa. Gửi mail phản hồi rồi không biết thế nào. Web xịn mà làm ăn thế đúng là chán.

latdat1906

"Thanks for contacting Facebook. We detected that you might not be using your real name or might have more than one account. If you think this was a mistake, here's what you can do to get back into your account:"

Có thể tên FB của bạn là tên ảo, khác với tên trên CMND. Bây giờ bạn cứ tiếp tục gửi cái gì chứng nhận như giấy phép lái xe, thẻ học sinh, càng chứng minh được mình "có thật" thì càng tốt

Quentin

Dùng tên thật luôn mới nói chứ. Đầy rẫy người dùng nick name, spam câu like tag... Mình chỉ dùng fb để chát mấy năm không sao nay dở chứng =.=. Không hiểu nỗi

MrKen_pr09x

Do fb nghi bạn spam kết bạn, kết bạn nhiều với những người không quen biết (thực sự có lẽ là vậy )

Nếu mà chỉ liên lạc với bạn bè và những người quen biết thì việc xác minh hình ảnh chả có gì là khó khăn cả. Nhiều bạn cứ thấy hình gái đẹp là add từa lưa, bạ đâu kết bạn đó đến lúc bị fb bắt xác minh hình ảnh thì ngồi khóc vì đơn giản có biết nó là ai đâu, có khi còn chả nói chuyện lần nào ấy chứ

xuongrong_den

Khổ lắm cơ. Nếu mà spam, post piếc này nọ ai đi kêu ca hả bạn. Có bắt xác minh gì đâu? Đăng nhập vào khóa thẳng luôn mới nói. Fb toàn người quen, bạn bè cỡ trăm thôi. Mình lên đây hỏi xem có nhiều người bị không hay chỉ là thiểu số, coi như mình đen, từ đây bắt đầu ghét fb

thanhcong0801

Cái này mình cũng bị rồi! Do mình like hay viết bài mà bị bọn nào nó tố cáo spam, hay kết bạn quá nhiều trong 1 ngày ấy mà. Nếu là bạn bè của bạn thì thật đơn giản bạn chỉ cần nhớ mặt là biết FB của bạn mình. Còn tớ kết bạn lung tung nhưng sau 1 tuần mày mò cũng lấy lại được nick . Khuyên bạn là nick quan trọng thì hãy lấy lại còn không quan trọng thì lập nick mới rồi kết bạn lại là tốt nhất

starla1774

Được xác minh fb của bạn bè còn đỡ, fb báo mình dùng không phải tên thật Trong khi đúng tên thật. Đầy rẫy người dùng nickname

Được xác minh fb của bạn bè còn đỡ, fb báo mình dùng không phải tên thật Trong khi đúng tên thật. Đầy rẫy người dùng nickname mình cũng đang bị bạn mở được chưa

Các chủ đề có liên quan khác