Arny

Mình thì dân buôn bán trên mạng , nên thường nhận tin nhắn offline của khách hàng , nhưng ngặt cái là mạng Internet việt nam củ chuối nhiều lúc muốn chửi thề , mới mở beast babble thấy tin nhắn chưa kịp trả lời thì bị dis làm không acknowledgment lại được , làm khách hàng phàn nàn nói mình bất tôn trọng họ , tức muốn xịt khói , có ai biết cách lưu tin offline thì chỉ với

chodientu

Bạn cài Yahoo!messenger (dùng tiếng việt cho dễ) , khi vừa đăng nhập, bạn vào mục agent / tùy chỉnh / lưu trữ

Phía bên phải bạn tích vào ô " có, lưu lại hết "

Muốn xem lại tin nhắn lưu trữ bạn vào mục danh bạ / tin nhắn lưu trữ

Chúc bạn thành công !

All

Để bắt đầu,nhấn vào trình đơn "Messenger " trong Yahoo! Messenger và chọn "Tùy chỉnh" (Ctrl+Shift+P)

--> Trong cột "Nhóm" chọn "Lưu trữ"

Bạn có ba lựa chọn để lưu trữ tin nhắn của bạn.

- Bạn có thể chọn một trong ba, chọn "Không, đừng lưu bất cứ tin nhắn nào cửu tôi" để KHÔNG lưu tin nhắn của bạn.

- "Có, lưu tất cả tin nhắn của tôi", bạn sẽ lưu lại tất cả các tin nhắn mà bạn vừa gửi và nhận trên máy tính của bạn và vẫn giữ lại sau khi bạn thoát. (bạn chọn cái này vì tính chất công việc)

- Chọn "Có, lưu tất cả tin nhắn của tui nhưng xóa mỗi khi tui thoát", đây là một lựa chọn tốt nếu bạn dùng máy tính công cộng. Nếu không tình bạn lỡ đóng nhầm cửa sổ, bạn có thể mở lại cửa sổ và xem nội dung các tin nhắn gần đây của bạn, nhưng khi bạn thoát, tất cả các tin nhắn đó sẽ bị xóa.

--> Nhấp vào nút OK ở phía dưới cửa sổ.

Để xem lưu trữ của bạn:

Nhấn vào trình đơn "Danh bạ" trong Yahoo! Messenger và chọn "Tin nhắn lưu trữ".

Một cửa sổ có tên là "Mục lưu tin nhắn của [Tên truy nhập của bạn]) sẽ hiện ra.

Chọn thư mục lưu trữ với ID mà bạn muốn xem.

Chúc bạn thành công!!!

viet_team

Để lưu tất cả những tin đi và tin tới, nói chung là toàn bộ cuộc đồi thoại thì bạn chỉnh lại như sau :

Đang nhập beast agent / vào agent / Privacy options / Annal / chọn trong phần lựa chọn kế bên "Yes, save all of my messages" sao đó ok.

Mọi cuộc nói chuyện kể từ ngày bạn thiết lập chế độ lưu trữ sẽ lưu trong máy của bạn. Nếu muốn xem lại hồi đó mình nói với họ những gì thì chỉ cần bang vào nick của họ trong danh sách, rồi chọn Contacts / Message archive. Nó sẽ thể hiện lại tất cả.

Dayne

Bạn babble = Yahoo thì làm như sau: bấm Ctrl + Shift +P Rồi chọn Lưu trữ (hay là Save gì đó), Chọn dòng một là Lưu lại hết tin nhắn. Khi nào bạn muốn xem lại thì bấm vào xem tin nhắn lưu trữ.

Các chủ đề có liên quan khác