zik_xauxi

Xin chào ace VnZoom!!

Em có 1 băn khoăn về IDM. Ai hướng dẫn cho em biết cách chỉnh chế độ IDM:

1. Khi "Tạm Dừng"( Pause) trên IDM mà tắt máy đi ngày mai vẫn có thể "Tiếp Tục" (rumse) bình thường!

2. Khi đang download mà bị mất điện thì vẫn có thể RUMSE lại..

HẾT

hoanganhqsx

khi mình resume lại nó không chạy tiếp 1 hồi sẽ nhảy cái bảng tìm link lúc mình down về,cứ click ok cho nó tìm link >> có link mình cứ bấm down bình thường (ko tắt link cũ nhé,nó sẽ tiếp tục down trên link cũ,khi mình click down)

khi mình resume lại nó không chạy tiếp 1 hồi sẽ nhảy cái bảng tìm link lúc mình down về,cứ click ok cho nó tìm link >> có link mình cứ bấm down bình thường (ko tắt link cũ nhé,nó sẽ tiếp tục down trên link cũ,khi mình click down) Hơi khó hiểu ông ạ. Tui click OK rồi nhưng phần đang down nó báo ERROR~FAIL

matdang81

IDM để tải direct link tính theo mỗi lượt tải từ server nhé. Mỗi lần bạn tải thì server sẽ lưu lại địa chỉ IP của bạn và cung cấp cho bạn một đường dẫn để lấy dữ liệu từ server. Tùy từng dịch vụ server thì sẽ cho phép bạn có thể tải file chưa hoàn thành và lưu vào máy để đợi lần kết nối sau có thể resume.

Nhiều server như fshare, 4share,... nếu dùng tài khoản vip sẽ có thể resume được, còn nếu dùng tài khoản thường không resume được, còn một số server miễn phí như của google đều có thể resume được

Nhưng vấn đề là mặc dù server cho phép resume nếu bạn dùng kiểu kết nối thay đổi IP liên tục (ví dụ như dùng mạng 3G, hay bạn dùng mạng ở nhiều nơi) thì lần sau sẽ không thể resume được do IP mỗi lần kết nối của bạn đã thay đổi, server không nhận ra được. Tuy nhiên, file bạn đang tải dở dang vẫn còn lưu trong máy. Để có thể resume, bạn nhấn tải file đó một lần nữa, sau đó pause lại, vào info của nó trong IDM lấy cái link ra, sau đó thay link đó vào link cũ của file đang tải dở rồi resume, thế là ok thôi

erjka_kon

IDM để tải direct link tính theo mỗi lượt tải từ server nhé. Mỗi lần bạn tải thì server sẽ lưu lại địa chỉ IP của bạn và cung cấp cho bạn một đường dẫn để lấy dữ liệu từ server. Tùy từng dịch vụ server thì sẽ cho phép bạn có thể tải file chưa hoàn thành và lưu vào máy để đợi lần kết nối sau có thể resume.

Nhiều server như fshare, 4share,... nếu dùng tài khoản vip sẽ có thể resume được, còn nếu dùng tài khoản thường không resume được, còn một số server miễn phí như của google đều có thể resume được

Nhưng vấn đề là mặc dù server cho phép resume nếu bạn dùng kiểu kết nối thay đổi IP liên tục (ví dụ như dùng mạng 3G, hay bạn dùng mạng ở nhiều nơi) thì lần sau sẽ không thể resume được do IP mỗi lần kết nối của bạn đã thay đổi, server không nhận ra được. Tuy nhiên, file bạn đang tải dở dang vẫn còn lưu trong máy. Để có thể resume, bạn nhấn tải file đó một lần nữa, sau đó pause lại, vào info của nó trong IDM lấy cái link ra, sau đó thay link đó vào link cũ của file đang tải dở rồi resume, thế là ok thôi Tuyệt vời ông mặt trời

Akono

Cái này em vừa rumse xong liệu có down thành công không hở các bác. Ngồi hóng 1 tiếng nữa mà hỏng thì chán lắm.

Nathalia

Cái này em vừa rumse xong liệu có down thành công không hở các bác. Ngồi hóng 1 tiếng nữa mà hỏng thì chán lắm. không thể rumse được vì acc bạn không phải vip nên không được?

ngochai_tp1995

khó hiểu phết nhỉ thỉnh thoảng vẫn bị thế đấy,lúc đầu resume là yes,do đứng mạng hay lag 1 hồi sau có bảng thông báo gì ấy kếu down lại từ đầu,thế là hiệ chìh ình cái No này,thường mình toàn bị lúc idm khoang 90%

yenlinh_vu85

Nhưng vấn đề là mặc dù server cho phép resume nếu bạn dùng kiểu kết nối thay đổi IP liên tục (ví dụ như dùng mạng 3G, hay bạn dùng mạng ở nhiều nơi) thì lần sau sẽ không thể resume được do IP mỗi lần kết nối của bạn đã thay đổi, server không nhận ra được. Tuy nhiên, file bạn đang tải dở dang vẫn còn lưu trong máy. Để có thể resume, bạn nhấn tải file đó một lần nữa, sau đó pause lại, vào info của nó trong IDM lấy cái link ra, sau đó thay link đó vào link cũ của file đang tải dở rồi resume, thế là ok thôi Chả cần. Dcom đây resume bình thường những sever nào cho phép.

Còn nó không cho phép thì chỉ có méo. Ví dụ anh em thử download garena trên garena.vn xem là có resume được không?

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác