Chả là mạng của em trên phòng trọ. trước đó em vẫn dùng rất bình thường. Bông dưng hôm qua lên, Em kết nối nó lại có dấu (!) ở mạng. Nên em không hiểu lí do. Trong khi anh phòng bên cạnh cùng mạng mà vẫn dùng rất bình thường. Vậy các bạn cho em hỏi, lỗi do máy hay do mạng ạ. Em đã cài lại windows update driver đủ kiểu rồi nhưng không ăn thua, ai biết lỗi này chỉ giáo em với. Em xin cảm ơn

saladtinhyeu_8x

nếu mang dây xem thử kết nối đường truyền bạn có bị khoá mạng hay không còn mạng wifi thì thường do mạng yếu

ntgiang168

1. 2 máy đặt cùng IP, thằng nào kết nối trước thằng ấy được, trâu chậm uống nước đục -> đặt IP động (chi tiết tham thảo Google thần chưởng )

2. Có thằng dở hơi nào ấy chặn bằng cách cài đặt trong modem -> thử mở trình duyệt gõ 192.168.1.1 (đối với Ethernet) hay 192.168.0.1 (đối với Wifi) xem có kết nối được không, nếu được thì đăng nhập vào (ID và password thường là admin/admin hay root/12345), vào reset cài đặt về trạng thái ban đầu khi xuất xưởng, xong cấu hình lại ban đầu. Trước khi reset nhớ alo lên tổng đài xin mật khẩu và VPI/VCI nhé

3. Nếu là mạng dây(Ethernet) thì lấy 1 cái laptop khác cắm thử dây đấy vào xem có bị tắt điện giữa đường không

Chúc bạn may mắn

Chả là mạng của em trên phòng trọ. trước đó em vẫn dùng rất bình thường. Bông dưng hôm qua lên, Em kết nối nó lại có dấu (!) ở mạng. Nên em không hiểu lí do. Trong khi anh phòng bên cạnh cùng mạng mà vẫn dùng rất bình thường. Vậy các bạn cho em hỏi, lỗi do máy hay do mạng ạ. Em đã cài lại windows update driver đủ kiểu rồi nhưng không ăn thua, ai biết lỗi này chỉ giáo em với. Em xin Thank Nếu bác dùng mạng wifi, thì tuỳ xem bác ngồi ở đâu. Vì những người ngồi gần nguồn wifi thì mạng bao giờ cũng tốt hơn. Do mạng thôi, chứ không do máy, dấu chấm than đó là mạng không đủ mạnh để load trang đó.

Các chủ đề có liên quan khác