sweet_love_nna

ĐIỀU KIỆN ĐỂ XEM TRUYỀN HÌNH iTV TRÊN PC :

Ø Máy tính đã cài phần mềm VLC

Ø List kênh mới nhất ( cập nhật 14/09/2013): ( các kênh truyền hình Internet các bạn cần dùng bản VLC mới nhất mới chạy được )

Ø Đã mở luồng iTV trên đường truyền ADSL ( ai chưa có thì gọi lên tổng đài FPT kêu nó mở cho )

Ø Đã tắt chế độ Tường lửa (Firewall) trên PC ( máy thằng bạn mình phải tắt mới xem được còn máy mình thì không cần chắc hên xui )

Ø Máy tính kết nối với modem bằng lan ( not wifi )

Hướng dẫn sử dụng :

Ø Mở chương trình VLC

Ø Open File (Ctrl+O)

Ø Chọn file list kênh

Ø Show playlist để xem danh sách kênh ( Ctrl + L )

P/S : Xem tốt với mạng 6m . Good luck

Hướng dẫn config modem để xem IPTV của FPT

Cấu hình iTV trên modem Zyxel P660

1. Đăng nhập vào trang cấu hình: mở trình duyệt -> gõ vào thanh Address 192.168.1.1

2. Nhập mật khẩu quản trị: mặc định là 1234

3. Bạn sẽ được yêu cầu thay đặt mật khẩu mới cho modem. Bạn cứ thay đổi theo ý bạn hay có thể đặt lại 1234 cho dễ nhớ. Sau đó bạn sẽ thấy giao diện trang Status.

4. Bạn vào Network -> WAN -> More Connections

Note : Nếu modem của bạn có 2 dòng giống như trong hình ( có thể chỉ khác cột Node Name )thì không cần config nữa gọi lên tổng đài kêu nó mở luồng cho

5.Ở 1 dòng bất kì chưa dùng đến các bạn nhìn vào phần modift rồi ấn edit như hình vẽ

Cấu hình các thông số:

Name: Đặt tên cho kết nối, bạn đặt iTV cho dễ nhớ.

Mode: Bridge

Encapsulation: RFC 1483

Multiplexing: LLC

VPI: 8

VCI: 35

6. Chọn Apply, bạn sẽ thấy kết quả

7. Bây giờ chỉ việc Restart lại modem là hoàn tất (Maintenance -> Tool -> tabRestart -> Restart)

Cấu hình iTV trên modem TP-Link

1. Đăng nhập vào trang cấu hình: mở trình duyệt -> gõ vào thanh Address 192.168.1.1

2. Nhập Tên đăng nhập và mật khẩu quản trị: mặc định là admin/admin

3. Sau khi đăng nhập thành công, trang Status của modem sẽ mở ra

4. Bạn vào tab Interface Setup -> tab Internet. Trang cấu hình ADSL hiện ra.

5. Cấu hình các thông số:

Virtual Circuit: mặc định PVC0 là cấu hình thông số Internet của bạn. Bạn chọn PVC1 để tạo thêm một kết nối.

Status: Activated

VPI: 8

VCI: 35

ISP: Bridge Mode

Encapsulation: 1483 Bridge IP LLC

6. Chọn Save rồi Restart lại modem là hoàn tất. (Maintenance -> SysRestart-> Chọn Curent Settings -> Restart)

Arrio

thanks bạn, có list mới này xem sướng hơn, có kênh bongdatv là thích rồi, không cần lên hdviet xem tại xem trên vlc ổn hơn rất nhiều!

malunmalun

thiếu kênh 3 kênh K+ nữa nhỉ ^^ Free thêm 3 kênh đó chắc 1 đống người chuyển qua sài mạng FPT

Mình vừa quét hết 254 kênh và thấy có rất nhiều kênh chuẩn HD(720) và chuẩn FullHD(1080) nhưng tiếc là chỉ xem được 720 thôi còn 1080 thì nhảy lung tung luôn không xem được.

P/s: Nhà xài mạng FPT 6Mbps nên chỉ xem được vậy, chắc cáp quang sẽ xem tốt.

Achazyahu

xem được có 2 kênh lờ sau@@ hbohd với axnhd 2 kênh đó là mình lấy link từ Internet đấy , mạng nào xem cũng được . Bạn xem đủ hết mọi điều kiện chưa ?

orange.4792

2 kênh đó là mình lấy link từ Internet đấy , mạng nào xem cũng được . Bạn xem đủ hết mọi điều kiện chưa ? có lẽ chưa mở luồng iTV

bạn biết cách không chỉ mình luôn cũng được

malunmalun

có lẽ chưa mở luồng iTV

bạn biết cách không chỉ mình luôn cũng được
Thêm điều kiện nữa là : Máy tính kết nối với modem bằng lan ( not wifi )

Xem cách config modem ở #1

huylavico

Thêm điều kiện nữa là : Máy tính kết nối với modem bằng lan ( not wifi )

Xem cách config modem ở #1 thanks bác . nhưng modem Tp-Link nó thiết lập các PVC mặc định sẵn như bác rồi

gửi bác cái cấu hình xem nó vấn đề ntn mà vẫn k xem được được

hienminh_vn

thanks bác . nhưng modem Tp-Link nó thiết lập các PVC mặc định sẵn như bác rồi

gửi bác cái cấu hình xem nó vấn đề ntn mà vẫn k xem được được
Thế này thì em cũng chịu , em cũng gà lắm bác alo lên tổng đài FPT cho nhanh

beha_xinh

e k biết modern nhà e thuộc modern gì thì làm thế nào hả bác. đang hóng the voice kids quá @@

nsk1926

vừa lắp mạng vnpt thì bắt được cái này, hay quá, xem rất tốt. tks bác thớt

vào cài đặt modem như của bạn thì nó báo lỗi ERROR: FAIL TO UPDATE DUE TO... Duplicate to a VPI/VCI , bật VLC lên thử thì thấy xem bt may đỡ đau đầu vụ modem. mình hỏi mấy cái là cách kéo list kênh riêng ra như hình 1 thế nào vậy, vừa xem phim vừa hiện list kênh để tiện đổi kênh. vs có thể lưu lại kênh hay xem vào đâu đó không? như kiểu shortcut chẳng hạn

Các chủ đề có liên quan khác