s0ic0nmafja

Mình dùng gói easy được 14 tháng rồi mấy bác ạ , còn 1 tháng nữa thôi ! Mình đang tính hủy hợp đồng ( nếu họ kêu trả modem thì mình trả , còn tiền đền bù thì mình xù luôn :****** . Sau đó mình đăng kí hợp đồng , bỏ 200k để hòa mạng mới " toanh " . Để được hưởng hơn 700k tiền cước khuyến mãi tháng . Mà mình có mỗi cái cmnd + hộ khẩu địa chỉ nhà hồi đó đăng kí . Liệu vnpt có chịu cho mình làm lại không ? mình thì lại sợ cái cmnd + địa chỉ nhà bị cho vào " danh sách đen " của nó thì chết Mình có mỗi cái đó thôi . Ai chỉ với

Cosmo

tiện thể cho mình hỏi lúc lắp họ có lắp cho mình cái splitter ( đơn ) mặc dù không dùng dt bàn . vậy có tháo nó ra được không và bằng cách nào ?

mosvananh

lúc bạn hủy là vnpt đòi thiết bị rồi,không có quy ra tiền mà đền

mình vừa hủy hợp đồng sau gần 3 năm xài mạng vnpt

trả lại các thiết bị nhé bạn,mình trả lại đầy đủ thiết bị,chỉ thiếu 1 sợi dây cáp ethernet nên phải đền bù 11k

trong trường hợp mất hay gì đó ra ve chai tìm mua modem vnpt loại nào cũng được,nó không cần biết còn xài được hay không(vì nó không có test lại)

Kjss_S

trả lại các thiết bị nhé bạn,mình trả lại đầy đủ thiết bị,chỉ thiếu 1 sợi dây cáp ethernet nên phải đền bù 11k

trong trường hợp mất hay gì đó ra ve chai tìm mua modem vnpt loại nào cũng được,nó không cần biết còn xài được hay không(vì nó không có test lại) không . ý mình là khi mình hủy hợp đồng thì phải trả modem( trả ) + tiền đền bù ( nhưng cái này mình tính quịt) như vậy cái cmnd + hk địa chỉ nhà có bị cho vào blacklist không cho lắp mạng ( giống như của fpt vậy ) nữa không ?

shady_1994

hồi xưa mình cũng quịt nó 1 lần, không trả tiền luôn rồi nó tự cắt mà không đòi modem về. Mà mình không đăng ký lại nên không biết có được không nữa hình như phải trả lại tiền cước cho nó

Saniiro

trong trường hợp mất hay gì đó ra ve chai tìm mua modem vnpt loại nào cũng được,nó không cần biết còn xài được hay không(vì nó không có test lại) Bạn đọc lại hợp đồng đi. Trong thời gian cam kết sử dụng mà hủy hợp đồng thì phải trả lại modem và tiền KM hàng tháng => Hết thời gian cam kết sử dụng( hết KM) thì không cần trả modem với dây mạng đâu. Khi không lại mất cái modem + 11K cho tụi nó, hài thật.

hai_yen140488

không . ý mình là khi mình hủy hợp đồng thì phải trả modem( trả ) + tiền đền bù ( nhưng cái này mình tính quịt) như vậy cái cmnd + hk địa chỉ nhà có bị cho vào blacklist không cho lắp mạng ( giống như của fpt vậy ) nữa không ? hủy hợp đồng thì không cho vào danh sách đen, còn không đóng tiền nó tự cắt, mún ký hợp đồng mới thì phải thanh toán cái cũ.

Trước khi nối mạng nó đều check hết rùi mới làm hợp đồng nhé!

Akiba

Bạn đọc lại hợp đồng đi. Trong thời gian cam kết sử dụng mà hủy hợp đồng thì phải trả lại modem và tiền KM hàng tháng => Hết thời gian cam kết sử dụng( hết KM) thì không cần trả modem với dây mạng đâu. Khi không lại mất cái modem + 11K cho tụi nó, hài thật. bọn này ép người vô đối

Các chủ đề có liên quan khác