Phần mềm hữu ích với Internet
By Sully
#679207 Hôm qua có rất nhiều ae dùng bản idm 6.18 build 7 bị hiện tượng "fake license" mặc dù không bị block nhưng rất bực mình vì cái bảng thông báo nó cư hiên lên

nguyên nhân theo mình đoán là do nhà phân phối idm ở VN gây ra.

Cách khắc phục :

B1: dùng công cụ gỡ bỏ (yourunistaller, totalunistaller,....) gỡ bỏ sạch sẽ

B2: vào run gõ "regedit" nhấn ctrl + F để tìm, xóa hết file nào có tên Mdata

B3: vào "Control panel / clock, language and region / region"

---> vào tab "adminitrative" chọn "change system locale" --> chọn vùng hệ thống, chọn "English (United States)"

(reboots khởi động lại máy)

B4: Cài đặt idm và Cr-ack như bình thường

idm 6.18 build 7 full cack:

code Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

xem thêm
IDM 6.23 Full mới nhất 2016
By phan.huutri
#679208 Của mình khi vào Control panel thì nó đã để sẵn là English (United States) rồi. Sao vẫn bị fake license nhỉ? Hiện đang dùng cách sửa file IDMGrHlp thành IDMGrHlp_ thấy vẫn ổn. Chỉ mỗi tội mỗi lần khởi động nó lại hiện cái bảng " IDM cannot find 1 file(s) that are necessary for browser and system integration. Please reinstall IDM"
By Jose
#679209 Của mình khi vào Control panel thì nó đã để sẵn là English (United States) rồi. Sao vẫn bị fake license nhỉ? Hiện đang dùng cách sửa file IDMGrHlp thành IDMGrHlp_ thấy vẫn ổn. Chỉ mỗi tội mỗi lần khởi động nó lại hiện cái bảng " IDM cannot find 1 file(s) that are necessary for browser and system integration. Please reinstall IDM" bạn dùng idm tiếng việt phải không? bạn thử làm lại như mình nói đi, trừ bước 3 ra. xem có được không?

mình có 2 laptop 1 để bàn đều bị, mình đều khắc phục được hết.
By dinh_thieu_gia_10_09
#679211 Ko, mình dùng bản tiếng Anh. 6.18 build 7 mới nhất. Mình đã thử vào regedit gõ và tìm files có lên Mdata nhưng nó ra rất nhiều, không biết là cái nào. hix
By ngaymaituoisang_lv
#679212 Của mình thì luôn luôn là English

Bản IDM cũng English nốt (nguyên bản tải trên trang chủ)

Vẫn bị báo fake ầm ầm, và cách trị bệnh như sau cách mình làm thấy hiệu quả triệt để nên share cho ae.
Ko, mình dùng bản tiếng Anh. 6.18 build 7 mới nhất. Mình đã thử vào regedit gõ và tìm files có lên Mdata nhưng nó ra rất nhiều, không biết là cái nào. hix bạn nhấn ctrl + F nhấn dấu check vào ô "match whole string only" rồi tìm file "Mdata" xong bạn có thể ấn "f3" để tiếp tục tìm. Nếu bạn dùng công cụ gỡ bỏ "..unistaller" thì nó chỉ còn 1 2 cái trong regedit để xóa thôi ^^
By pitago1105
#679214 Làm thế này có ảnh hưởng gì đến chất lượng IDM không bạn.

Thanks nhiều. không ảnh hưởng gì hết, bạn ^^, chỉ là thay đổi vùng của máy tính bạn thôi.
By ngo_kinhstar
#679216 có một cách đơn giản là cài lại bản IDM biuld nào cũ cũ tí. mình cũng bị face như trên và sau khi cài lại 6.15 build thì chạy ngon lành Chạy ngon nhưng down video trên youtube sẽ bị lỗi do IDM bản cũ không tương thích với trình duyệt bản mới
Kết nối đề xuất: