Dạo gần đây thấy mọi người phàn nàn không thể bắt link youtube để download video trên các trình duyệt. Vì vậy mình làm video này hướng dẫn cách download video trên youtube cho một số bạn chưa biết. Bài hướng dẫn còn nhiều thiếu sót. Mong mọi người chỉ bảo thêm, chung tay đóng góp cho diễn đàn cùng phát triển

Nếu thấy hay thì bấm Thanks ủng hộ mình nhé

angel_indream

IDM vẫn down được nhưng bị lỗi chỉ có tiếng mà không có hình ảnh?

File nó down là 29MB nhưng kiểm tra trên máy chỉ còn 27MB không hiểu IDM nó giấu 2MB kia đâu?

Carraig

Firefox: Cài add-on Greasemonkey thêm Script Youtube Center là có thêm thẻ Download, Lặp, tắt đèn, tỉ lệ khung hình Youtube,...

IDM vẫn down được nhưng bị lỗi chỉ có tiếng mà không có hình ảnh?

File nó down là 29MB nhưng kiểm tra trên máy chỉ còn 27MB không hiểu IDM nó giấu 2MB kia đâu? không phải IDM giấu mà là Youtube giấu. Và chỉ bị với file MP4, FLV bthường.

dark_street212

Mình thì hay dùng trang để lấy link tải về, chỉ cần paste địa chỉ video vào nó sẽ cho một danh sách video với nhiều kích thước khác nhau để tải về. Nó cũng khá tiện.

Orahamm

Mình dùng firefox khi down bằng IDM thấy nó hiện ra 2 file. 1 là file mp4 và 1 là file mp3. Nó tách ra. Chuyển sang IE down mọi khi thì được nhưng mấy hôm nay cũng không thấy bắt link á

Mình thì hay dùng trang để lấy link tải về, chỉ cần paste địa chỉ video vào nó sẽ cho một danh sách video với nhiều kích thước khác nhau để tải về. Nó cũng khá tiện. hình như chỉ down được youtube. Bạn thử dùng sang trang mình chỉ đi. Down được cả video trên facebook và youtube. Khá hay. Tốc độ cũng khá nhanh

dalat_trang

Với youtube mà không dùng IDM thì chỉ có thể dùng Youtube Downloader Pro là xong....

Vẫn là download bất kỳ loại video nào. 240, mp4 360, mp4 720, 1080, ....song song 3 files nhưng max speed, tốc độ tốt nhất mình download được là 45 MB/ s ngoài ra có thể dễ dàng convert file theo định dạng bất kỳ

minhtoanwave

Với youtube mà không dùng IDM thì chỉ có thể dùng Youtube Downloader Pro là xong....

Vẫn là download bất kỳ loại video nào. 240, mp4 360, mp4 720, 1080, ....song song 3 files nhưng max speed, tốc độ tốt nhất mình download được là 45 MB/ s ngoài ra có thể dễ dàng convert file theo định dạng bất kỳ Cái này chỉ áp dụng cho youtube, nên rất hạn chế. Nếu có thì xài chrome +(nhưng mà tải chậm), hay real player (chất lượng chưa tốt), nhưng tất cả các trang web có video đều tải được hết.

h2o_eye

mình xài firefox mới nhất 23.0.1 thì fải. IDM 6.17 build 9, cài flash mới nhất + cài JAVA, .net frame work 3.5 sp1, 4.0, 4.5. Mình tải cái nào cũng bình thường.

mình nghĩ chỉ cần mấy cái tô đen là được

thanhloan1404

mình xài firefox mới nhất 23.0.1 thì fải. IDM 6.17 build 9, cài flash mới nhất + cài JAVA, .net frame work 3.5 sp1, 4.0, 4.5. Mình tải cái nào cũng bình thường.

mình nghĩ chỉ cần mấy cái tô đen là được Chrome mới nhất, có flash sẵn, IDM 6.17 build 9, đã nói bị dính lỗi rồi chưa fix Gửi support cho IDM rồi. :3

Có cách khác là lấy tiện ích của Cờ Rôm ném qua chrome

mình đã làm thử và download ok.
PHP Code: http://www.mediafire.com/?95v9z5dok7dpnxh 

các bạn download link trên giải nén ra được file :savior-0.6.3.crx

sau đó mở phần Tiện ích mở rộng trên chrome và ném file đó vào là ok.

nếu các bạn sợ virus thì có thể download corom, cài đặt và copy file đó theo đường dẫn :
PHP Code: C:\Users\Administrator\AppData\Local\CocCoc\Browser\Application\28.0.1500.99\Extensions 

demo:

Rất nhiều phần mềm bên thứ 3 hỗ trợ download từ Youtube, nhưng nếu nói về tốc độ thì IDM vẫn là nhất.

Trường hợp IDM down chia làm 2 file, là do Youtube áp dụng để nhằm bảo vệ bản quyền. Và chống phần mềm download, như IDM. Bạn chỉ cần cập nhật IDM mới nhất và sử dụng Firefox. OK luôn.

nhoclovely03_1

idm thì nó hỗ trợ mình đow nhanh thêm thôi , cũng có ích mà sao không xài nhỉ Vấn đề là máy nào cũng có IDM tải về không có tiếng, xem hình à

Dong_Yul

Firefox: Cài add-on Greasemonkey thêm Script Youtube Center là có thêm thẻ Download, Lặp, tắt đèn, tỉ lệ khung hình Youtube,... hạn chế dùng add on khi không cần thiết bạn nhé....

Các chủ đề có liên quan khác