92_90

Hiện tạo mình đang xài chrome, có dùng account gmail để sync bookmark và history ( do vừa xài lap, vừa xài máy bàn)..... trong chrome có cài 1 vài extension như idm, avast, và đặc biệt là adblock plus để chặn quảng cáo.... mình thấy khi vào 1 số trang, điển hình là haivl, thì adblock nó chặn mất chức năng like và cmt bằng fb trên haivl... trường hợp chỉ xảy ra trên lap, desktop thì lại bt (dù có sync)..... ảnh minh hoạ trên lap:

P/S: cùng cái link, vào bằng IE thì lại dc =.=!!!!!!

Thoraldtun

cái này là do lỗi không liên quan tới ADLOCK với admuncher nhé ! mình sài cả 2 vẫn ngon lành ! sử dung DNS của google xem sao !

c0behaykh0c118

à, tiện thể hỏi thêm vấn đề nữa, nhà đang xài avast Internet sercurity (update mới nhất), nhưng do khởi động cùng máy nên bị lâu.... mình đang phân vân, không biết có nên xoá luôn, chỉ xài windows defender của microsoft ko? tại lâu lâu vào 1 vài trang thì avast báo chặn như vầy, không biết windows defender có làm dc như thế không nữa???

wolffang2931991

cái này là do lỗi không liên quan tới ADLOCK với admuncher nhé ! mình sài cả 2 vẫn ngon lành ! sử dung DNS của google xem sao ! nếu vậy thì sao IE vào bt, chỉ có chrome bị, adblock trên chrome của laptop mới bị, trên desktop thì ko???

mình trước giờ xài DNS 8.8.8.8 / 4.2.2.2 ....... giờ thành 8.8.8.8 / 8.8.4.4 vẫn không khắc phục dc

hoang_minh_hanh

thử avira free xem sao ! mà mình thấy cái windows defender cũng khá tốt . bạn đang sài windows gì? win8 x64

be.always

nếu vậy thì sao IE vào bt, chỉ có chrome bị, adblock trên chrome của laptop mới bị, trên desktop thì ko???

mình trước giờ xài DNS 8.8.8.8 / 4.2.2.2 ....... giờ thành 8.8.8.8 / 8.8.4.4 vẫn không khắc phục dc Mình lâu lâu vẫn bị rồi tự hết chảng hiểu sao! kg chỉ riêng havl mà tất cả các trang cmt qua fb ! ca này khó chuyển lên tuyến trên hóng cao nhân !

thuydu1984

Mình lâu lâu vẫn bị rồi tự hết chảng hiểu sao! kg chỉ riêng havl mà tất cả các trang cmt qua fb ! ca này khó chuyển lên tuyến trên hóng cao nhân ! chuẩn, trước đây máy bàn của mình cũng bị y chang ( do sync bằng gmail).... tự nhiên hôm bữa nó hết, còn trên laptop thì vẫn chưa =.=!!!!

1 số trang khác như buavl cũng bị

jugenklinsman

à, tiện thể hỏi thêm vấn đề nữa, nhà đang xài avast Internet sercurity (update mới nhất), nhưng do khởi động cùng máy nên bị lâu.... mình đang phân vân, không biết có nên xoá luôn, chỉ xài windows defender của microsoft ko? tại lâu lâu vào 1 vài trang thì avast báo chặn như vầy, không biết windows defender có làm dc như thế không nữa???
- thử bỏ chế độ bảo vệ web của Avast xem ..

click vào biểu tượng ADP và uncheck Hoạt động trên trang này đã thử, thậm chí còn remove luôn cái adlbock, thế nào mà nó vẫn chặn quảng cáo dc, dc ngon trên cả vnzoom nữa mới chán chứ =.=!!! chả lẽ làm sai bước nào ta????s

sau_khoailang

Hiện tạo mình đang xài chrome, có dùng account gmail để sync bookmark và history ( do vừa xài lap, vừa xài máy bàn)..... trong chrome có cài 1 vài extension như idm, avast, và đặc biệt là adblock plus để chặn quảng cáo.... mình thấy khi vào 1 số trang, điển hình là haivl, thì adblock nó chặn mất chức năng like và cmt bằng fb trên haivl... trường hợp chỉ xảy ra trên lap, desktop thì lại bt (dù có sync)..... ảnh minh hoạ trên lap:

P/S: cùng cái link, vào bằng IE thì lại dc =.=!!!!!!

Nếu các trang khác cũng bị thì là do Facebook rồi.

WF không bảo vệ được web, nhưng khi máy có virus thì nó sẽ báo

cai này vào web quảng virus nó thường báo để chặn thui còn mất like bạn tắt tạm adblock hay xoá add-on chan quảng không hết thì xoá chorme đi cài xoá xoá bình thường chứ không cần seting đâu trước tui cũng bị thế toàn xoá chorme tạm thời rùi cài lại

Các chủ đề có liên quan khác