Phần mềm hữu ích với Internet
By thuyvanphan
#672335 tình hình là bạn em hồi trước lắp mạng fpt. xong chuyển nhà trọ xù luôn tiền mạng tháng đó.

mấy lần fpt gọi kêu đi hủy hợp đồng xong k đi luôn. tới giờ số nợ lên hơn 600k. 1 thời gian sau nó nt kêu sẽ nhờ cơ quan trức năng giải quyết cũng bơ luôn.

hôm nay nó lại nt nói "đã hoàn thiện hồ sơ khởi kiện ra tòa. nếu k đóng trước ngày... sẽ kiện..."

em tham khảo mấy topic nói cứ bơ đi k sao hết.

mà con bạn em nó cứ lo.

vs lại trên voz có người nói cùng mạng fpt mà xài lại cài model đó nó dò được từ seri model ra địa chỉ.

cái model đó em lại mới lấy về xài. cũng mạng fpt luôn.

các bạn tư vấn giúp em tình hình này thế nào ạ.

Thank các bạn lắm lắm...
By justice_weasley
#672341 Bạn nên đóng tiền cho nó! không bơ được đâu! hiện tại mình cũng đang dùng Fpt gói family ( cả d-com nữa ). theo mình được biết thì trước đây có nhiều trường hợp xù tiền thành công rồi! nhưng mới đây chỗ xóm trọ mình có thằng xù tiền của FPT chuyển đi chỗ khác. Kết quả là thằng bé bị truy tố vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Thực tế là cũng đúng thôi. Mình dùng mạng mà không trả tiền vậy là lừa đảo chiếm đoạt của nó rồi!

Trước đây cơ chế quản lí lỏng lẻo còn dễ được. Chứ bây giờ bạn không thoát được đâu. Thứ nhất bạn đăng ký sdt là đủ chết rồi. Lại còn cả chứng minh thư hay hộ khẩu gì nữa bạn còn chết hơn!

Thứ hai: nó tra gps và bạn lại sử dụng modem cũ của nó thì coi như xong rồi!

cẩn thận! bạn sẽ phải chịu trách nhiệm hình sự đấy! nên đóng tiền đi trước khi mọi chuyện trở nên rắc rối hơn!

Thân!
By abctrang_girl
#672342 lẽ ra trước khi trả nhà trọ thì nên thanh toán tiền net, rồi chuyển. Sau này bị nó đòi có quỵt cũng không phải áy náy lương tâm
By giaiky2007
#672344 Bạn nên đóng tiền cho nó! không bơ được đâu! hiện tại mình cũng đang dùng Fpt gói family ( cả d-com nữa ). theo mình được biết thì trước đây có nhiều trường hợp xù tiền thành công rồi! nhưng mới đây chỗ xóm trọ mình có thằng xù tiền của FPT chuyển đi chỗ khác. Kết quả là thằng bé bị truy tố vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Thực tế là cũng đúng thôi. Mình dùng mạng mà không trả tiền vậy là lừa đảo chiếm đoạt của nó rồi!

Trước đây cơ chế quản lí lỏng lẻo còn dễ được. Chứ bây giờ bạn không thoát được đâu. Thứ nhất bạn đăng ký sdt là đủ chết rồi. Lại còn cả chứng minh thư hay hộ khẩu gì nữa bạn còn chết hơn!

Thứ hai: nó tra gps và bạn lại sử dụng modem cũ của nó thì coi như xong rồi!

cẩn thận! bạn sẽ phải chịu trách nhiệm hình sự đấy! nên đóng tiền đi trước khi mọi chuyện trở nên rắc rối hơn!

Thân! chuy tố hình sự thì k có đâu bắc. trị giá phải từ 2triệu trở lên mới phải chịu trách nhiệm hình sự.

còn cái gps có thật k vậy? đừng làm em sợ.
By Bricriu
#672346 Cứ xù đi bác, nó gọi mình bắt máy nghe, kêu nó chết rồi , nhà không còn ai nữa, chỉ còn cục modem, xong xui mọi việc
By quaypha_dangyeu
#672347 Bác ký hợp đồng theo tháng, bác không sài nó vẫn tính bt, tới lúc đủ sữ lý hình sự thì bác ra đi
By quephuongct
#672348 Hô hô, hôm bữa cũng định không đóng 2 tháng nhưng mà may tìm được con bạn dùng thay cái mạng cũ....ai cũng nói xù hết...mà thui lên quăng cho nó mớ tiền muốn làm j thì làm...để nó gọi điện hoài chán lắm bác ak...
By traideploangiangho
#672349 Bác ký hợp đồng theo tháng, bác không sài nó vẫn tính bt, tới lúc đủ sữ lý hình sự thì bác ra đi trong điều khoản hợp đồng có ghi rõ nhà mạng sẽ tạm ngừng cung cấp dịch vụ nếu k thanh toán. tạm ngừng rồi ai cho tính phí mà đòi để tới lúc đủ sử lý hình sự mà đòi?
Kết nối đề xuất:
xe máy cũ tại Hà Nội