phuonghoa313

Bắt đầu từ tối hôm qua mình sử dụng vài cách hack khác nhau nhưng hoàn toàn thất bại, chuyển sang làm cách làm thủ công thì thành công. DCOM chuyển sang sóng HSPA nhưng quái ở chỗ download tốc độ chỉ 20kbps trở xuống.

Mình đã sử dụng vài cách hack từ trước đến giờ đều thành công nhưng giờ đã không còn dùng được.

Có ai bị như mình ko? Mọi người cho ý kiến nha.

Đây là hình minh hoạ:

kachisa_gdt

Bạn dùng cách nào.

thử vào đây thử hết các cách xem.có vấn đề gì hay tool không hoạt động ra sao comment nếu biết mình sẽ giúp

PhimCuoiTuan_vn

giống của mình quá mình cũng dùng dôcm E173 lúc nào cũng báo HSPA mà tốc độ tải về có 128kbs là căng. download thì đừng có hỏi vì chỉ được độ 15kbs thôi nản. Trong khi đó tối qua vẫ kéo rầm rầm 3GB với tốc độ gầm 800kbs. Sáng giờ đã thử rất nhiều cách nhưng mà thất bại hết.

Bạn dùng cách nào.

thử vào đây thử hết các cách xem.có vấn đề gì hay tool không hoạt động ra sao comment nếu biết mình sẽ giúp Mình dùng MF190s, mí cách bạn đề cập trước đây mình cũng dùng thành công rùi. Có từ tối qua tới hôm nay là rùa cụ bò thôi

Dùng thủ công sóng lên HSPA mà tốc độ còn chậm thì chịu chết rồi, hix!

chắc do nghẽn mạng quá. dạo này mạng viettel xuống cấp quá đê. MCTD thì chậm đến kinh hồn chỉ còn 128kbs. công nghệ 3G thì khỏi xài luôn

chắc do nghẽn mạng quá. dạo này mạng viettel xuống cấp quá đê. MCTD thì chậm đến kinh hồn chỉ còn 128kbs. công nghệ 3G thì khỏi xài luôn Đính chính với mọi người là từ giờ sau khi dùng hết lưu lượng miễn phí băng thông tốc độ cao của 3g viettel thì sẽ bị giảm hết xuống 128/128 kbps , chứ không phải 512 / 256 kbps hay 256 / 128 kbps như ngày trước nữa

Giờ các bạn bỏ ra càng nhiều tiền thì sẽ càng được nhiều dung lượng tốc độ cao .

Ví dụ như gói MCTĐ ( laptop Easy ) 120.000 VNĐ thì được miễn phí 2 GB

Còn gói Mimax 40.000 VNĐ ( 20.000 VNĐ nếu dùng sim sinh viên ) thì được 0,5 GB ( 500MB )

Dùng xong hết thì cứ 128 kbps thôi .
giống của mình quá mình cũng dùng dôcm E173 lúc nào cũng báo HSPA mà tốc độ tải về có 128kbs là căng. download thì đừng có hỏi vì chỉ được độ 15kbs thôi nản. Trong khi đó tối qua vẫ kéo rầm rầm 3GB với tốc độ gầm 800kbs. Sáng giờ đã thử rất nhiều cách nhưng mà thất bại hết. Down ầm ầm do mạng mạng đã bị bóp đâu Giờ có nhiều vùng bị fix 1 số cách phá băng thông rồi . Khuyên bạn nên dùng tool hơn là thủ công
Bắt đầu từ tối hôm qua mình sử dụng vài cách hack khác nhau nhưng hoàn toàn thất bại, chuyển sang làm cách làm thủ công thì thành công. DCOM chuyển sang sóng HSPA nhưng quái ở chỗ download tốc độ chỉ 20kbps trở xuống.

Mình đã sử dụng vài cách hack từ trước đến giờ đều thành công nhưng giờ đã không còn dùng được.

Có ai bị như mình ko? Mọi người cho ý kiến nha.

Đây là hình minh hoạ:

Nhìn cái tốc độ là biết bạn chưa hack thành công rồi . Kiếm thêm cách khác hay down tool đi bạn

vanlinhna

mọi người dùng tool ATDC thử xem sao! Đang dùng cái đó , nhưng mà dạo này không khả thi lắm toàn bị fix đâm ra cứ phải chuyển qua cái khác .

giadinh_cun

mọi người dùng tool ATDC thử xem sao! không dc bạn à. cả thủ công cả tool của forcef5, cả atdc đều hết tác dụng rồi.

xaanh22

ka ka tốc độ lại được cải thiệt tý rồi speed tăng lên 600kbs rồi.

mr.puta_1988

Đính chính với mọi người là từ giờ sau khi dùng hết lưu lượng miễn phí băng thông tốc độ cao của 3g viettel thì sẽ bị giảm hết xuống 128/128 kbps , chứ không phải 512 / 256 kbps hay 256 / 128 kbps như ngày trước nữa

Giờ các bạn bỏ ra càng nhiều tiền thì sẽ càng được nhiều dung lượng tốc độ cao .

Ví dụ như gói MCTĐ ( laptop Easy ) 120.000 VNĐ thì được miễn phí 2 GB

Còn gói Mimax 40.000 VNĐ ( 20.000 VNĐ nếu dùng sim sinh viên ) thì được 0,5 GB ( 500MB )

Dùng xong hết thì cứ 128 kbps thôi .

Down ầm ầm do mạng mạng đã bị bóp đâu Giờ có nhiều vùng bị fix 1 số cách phá băng thông rồi . Khuyên bạn nên dùng tool hơn là thủ công

Nhìn cái tốc độ là biết bạn chưa hack thành công rồi . Kiếm thêm cách khác hay down tool đi bạn Bác này không đọc kỹ bài của mềnh rùi. Thì ý mình nó hiện rõ ràng HSPA mà tốc độ của 2G nên mới lập topic để mọi người thảo luận mờ.

mọi người dùng tool ATDC thử xem sao! Cái đấy không nhận được MF190s bạn ạ

ka ka tốc độ lại được cải thiệt tý rồi speed tăng lên 600kbs rồi. Oầy ghen tị với bác này quớ đi mất

Phuong_Thai

Mình thì khu mình không hiểu sao sim dcom với sim thường cài náo load củng chậmm, sóng chập chờn vô cùng. Nhiều hôm gặp hên bắt được cái HSUPA rồi chuyẻn sáng HSPA thì sóng rất khỏe. Lên tận 6Mbps, còn bình thường thì HSPA cứ chậm ịt ra, phải chờ tới 12h mới mạnh lại.

Cứ tầm 3h tr là mạng chậm đi hẵng, tới giờ cao điểm 6h-10h là vô cùng chậm. qua khoảng giờ đó thì đỡ hơn nhưng củng vẫn chậm. Phải tới tầm 12h trở đi mạng mới ổn lại, giờ đó buồn ngủ rồi xài gì nữa. Sáng vừa ngủ dậy là sợ trễ giờ làm, làm miệt mài tới 9h về tới nhà . không xem được gì, 1 bản nhạc nghe xong củng phải 10p dù bản nhạc đó có 3p. Nhiều lúc từ HSPA nó nhảy sang UMTS là coi như xong, phải F5 lại trang mới có cơ may nghe tiếp

Mình ở khu Bàu Cát quận Tân Bình. Mình nghĩ có lẽ do viettel là mạng có hạ tầng kém, nên không đáp ứng đủ nhu cầu băng thông vào giờ cao điểm.Mình có làn gắn cái sim vina vô cái dcom thì thấy tốc độ rất khỏe. Mà bữa tức mình nên đập cái dcom củ tiu rồi, giờ mua lại đời 2012 không mở khóa tạm thời được nên cứ dính vô mạng viettel nghe chán gê.

Mình làm bên CNTT nên bị bóp băng thông củng như không bóp . Mà chỉ ức chế cái Dcom với cái mạng. Cái dcom không lắp sim mạng khác được, còn cái mạng thì chậm ngay giờ mình đi làm về. Chỉ nhanh được mấy lúc không đi làm với lúc ngủ.

Cái sim vina máy bạn đăng kí gói MAX chỉnh lại cái APN không phải của vina với mobi xài tốt lắm đó, không bị mất 500MB đâu, bỏ 80k ra test là biết cách ngay. Thường thì lúc đầu test sẽ mất 500MB nhưng lần nạp sau sẽ hiểu . Giờ chỉ mong Viettel nó điều chỉnh lại thiết bị đầu cuối cho sóng nó ổn định hơn thôi. Chứ vầy hoài tốn tiền mua usb 3g khác nữa

tranmanh8x18

Bác này không đọc kỹ bài của mềnh rùi. Thì ý mình nó hiện rõ ràng HSPA mà tốc độ của 2G nên mới lập topic để mọi người thảo luận mờ. Hình như dùng mạng bóp giờ viettel để qua chế độ 2g thì phải , mình thấy nhiều lúc sóng cứ bị chập từ HSPA -> EDGE (hay UMTS) -> lát sau lại HSPA .

Hack cũng chán lắm bạn à . Tầm từ buổi trưa -> ban đêm hack nhưng mà mạng cứ bị đơ . Chơi garena host room cắm 1 tiếng mà không ai thấy vào . Toàn nhìn thấy bọn nó : X chả hiểu vì sao

Giờ toàn phải ban đêm đến buổi sáng may ra mạng nó còn cho lên 3G , nhưng mà giờ này chắc ngủ gật trên bàn luôn rồi ấy chứ chờ được mấy phút .

Nói chung là Haizzzzzzzz.............

Các chủ đề có liên quan khác