Miquel

Có đôi khi, các emoticons sẵn có trong YM! bất đủ cho nhu cầu bày tỏ cảm xúc của teens nhà mình, vậy phải làm sao bây giờ?
Đơn giản cực kì, bạn chỉ cần để download phần mềm hỗ trợ này (dung lượng chỉ có gần 4Mb thôi nhá) về máy tính.
Sau khi setup thành công, bạn theo đường dẫn sau: C:\Program Files\Macrogaming\SweetIM để kích hoạt file SweetIM.exe này nhá!
Bây giờ thì bạn chỉ chuyện sign in vào Yahoo Messenger, tự động bạn sẽ nhìn thấy một thanh công cụ trả toàn mới nằm ngay trong cửa sổ chat của bạn.^^ (có cả hiệu ứng âm thanh, share v.v…)
Đây là một số emoticon cực kì “funny”, teens nhà mình thoải mái mà "chơi" thôi. Hehe

Note: Nhưng mà í, phần mềm này chỉ hỗ trợ cho những teens nào cài SweetIM mà thôi, vì thế hãy giới thiệu với bạn bè mình để có thêm nhiều “cảm xúc” khi chat nữa nhá!

Emoticon ngộ nghĩnh cho Yahoo Messenger! (2)

Teens nhà mình thấy bộ emoticon này có đáng yêu không? Xinh nhỉ, tớ thích lắm í...

Bước 1: Trước tiên, bạn để tải tiện ích về máy, rồi sau đó thực hiện các bước set up như sau nhá!

Bước 2: Sau khi tải về thành công, bạn nhấp vào biểu tượng để chạy chương trình, nhớ là phải chọn Yes to All đấy....
Bước 3: Thế là xong rồi đấy, rất đơn giản phải bất nào, bây giờ bạn chỉ chuyện Sign in lại vào Yahoo Messenger và kết quả là....

Hay chưa?

Thêm một bộ Emoticon cực “kul” cho Y!M
Trước tiên, các bạn hãy theo đường dẫn C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Media\Smileys, copy lại thư mục Smileys và để ngay trong folder này cũng ok, nhưng hãy nhớ là phải đổi tên đi đấy. Thao tác này, để giúp bạn có thể bỏ bất “xài” bộ emoticon này nữa, nếu bất thích.
Trước tiên, bạn hãy để download bộ Emoticon này. Kích vào file EmoticonYoyo.exe rồi chọn Accept nhé!
Bước tiếp theo, bạn hãy chọn càiđể cài đặt… Chỉ mất tầm 10 giây mà thôi, bạn vừa có bộ Emoticon mới cho mình rồi đấy!

Và bây giờ, bạn chỉ chuyện dùng bộ "khỉ đáng yêu" này như các emoticon thông thường là "ngon lành" rồi đấy.
Khi nào “hết” thích bộ Emoticon này, bạn hãy xoá thư mục Smileys gốc, rồi đổi tên lại thư mục mà bạn Copy thành lại Smileys là ok. Chúc teens nhà mình may mắn nhá!

Monster_Kut3

Trích:

Terra

Em quen cái cũ rồi, chết cổ hủ quá

Như vậy khó thễ hiện được 1 phong cách xì tim lắm bạn ui

hãy thễ hiện mình , làm cho những dòng chat không còn bùn tẽ nữa

xu_kid_94

cái này tui biết rồi. Lúc trước có thử mà thấy nó màu mè khó chát quá à mới unital và intall Y!M

Amott

Trích:

newbie00

cài làm gì khi mỗi mình nhìn được các mặt cười ngộ nghĩnh đó

!! chời !! bạn mún 2 người cùng thấy thì phải share chứ !! tương tự như quảng cáo ấy mừk ....

sinner_blog

bạn ơi chỉ những người cùng cài mới thấy được thui hả!

thế là tự sướng ah` ^^!

vovithiensu56

Trích:

Terra

Em quen cái cũ rồi, chết cổ hủ quá

Em cũng "cổ hủ" lắm hen, lớn ca nào cũng "cổ hủ" thì Thanks cho em phát nhé.

Các chủ đề có liên quan khác