baocongmoccong

như đầu đề có ai bị như mình không? vào web/kéo torrent/tải thì chỉ khoảng vài ngàn kb/s. Ping lên google + vnz + voz... đều request time out nhưng vào bt nhưng hơi chậm. Ai bị cho biết đang xảy ra gì nhé , hay chỉ mình mình bị

chaulac_nam

1.Bạn thử vào trong Modem kiểm tra mấy thôn số bình thường ko? Với lại kiểm tra coi mạng có bị ai sài ké không

2.Là bạn có thể dùng Namebench tìm dns tốt nhất thử.

barbie_luv_9x

1.Bạn thử vào trong Modem kiểm tra mấy thôn số bình thường ko? Với lại kiểm tra coi mạng có bị ai sài ké không

2.Là bạn có thể dùng Namebench tìm dns tốt nhất thử. ok hôm nay thì bt rồi.

moody_babe

Lại bị rồi. Tự nhiên nó tắt đèn link + data nên không kết nối được. Khi đèn link sáng hoàn toàn thì đèn data nháy

Clarke

cũng bị như bác , đang định gọi vnpt hỏi mà thấy kỉu àny nhi người bị giống mình ruh , mạng chậm kinh khủng , có lúc cũng down max tốc độ mà không duy trì dc lâu , có khi gôgle vào cũng không dc @@, có ai có cách khắc phục không , đã wet vírus , reset modem @@

các ae thử cách này xem vào run gõ cmd nó hiện ra cái bảng thì gõ netsh int ip reset reset.log rồi ấn enter rồi gõ tiếp netsh winsock reset catalog xong enter khởi động lại máy là ok cách này chỉ chữa dc một ngày thôi

h_kute

mình cũng bị,load youtube không được nhưng dơnload lại nhanh.mỗi lần muốn coi gì là phải download về ,ức chế vãi

darkwolf0072001

mình cũng bị,load youtube không được nhưng dơnload lại nhanh.mỗi lần muốn coi gì là phải download về ,ức chế vãi mìh cũng z, coi youtube thì chậm, nhưng down = idm thì lúc nào cũng ~>300KBps

Các chủ đề có liên quan khác