ha_be

Maxthon thu thập thông tin người dùng mỗi lần họ nhấp vào 1 liên kết, tìm kiếm hay tải về một trang. Các dữ liệu bị thu thập bao gồm: các trang web mà họ ghé thăm, các chuỗi truy vấn (khi người dùng gửi dữ liệu đến trang web), địa chỉ ip của người dùng .v.v.khi gửi IMEI và một vài thông số khác về trang mm.maxthon.com và stats-a.maxthon.com

Trình Duyệt Maxthon Có Rất Nhiều Người Phản Ánh Trên Các Mạng Xã Hội Khi Dùng Trình Duyệt Để Đăng Nhập Account Gmail, Facebook... Có Tình Trạng Phải Xác Nhận Tại Khoản Lại Nhiều Lần (Đăng Nhập Ở Thiết Bị Lạ, Địa Điểm Lạ..v.v)

Maxthon Là Trình Duyệt Do Trung Quốc Phát Hành Sử Dụng Lõi IE Lai Firefox Nhiều chức năng Và Có Những Giao Diện Đẹp Mắt, Dễ Sử Dụng Vào Được Các Trang Web Bị Chặn Phổ Biến Như Facebook, Youtube Và Google..v..v Tại Thị Trường Trung Quốc

Nếu Có Gì Sai Mời Nem Đá Họăc Thank Một Cái Lấy Hên.

ai_hoi

thật là chứa nhiều nguy cơ tiềm ẩn.đúng là bọn tàu khựa mà.tuy mình k dùng trình duyệt này nhưng rất Thank bạn đã chia sẻ cho anh em biết.

Jamon

Bạn lấy thông tin ở đâu vậy ? tui không tin Maxthon của tui lại như thế đâu, với tui nó là trình duyệt số 1 thế giới.

andoangian

Bạn lấy thông tin ở đâu vậy ? tui không tin Maxthon của tui lại như thế đâu, với tui nó là trình duyệt số 1 thế giới. thông tin anh chũ thớt đúng rồi đấy bạn, nhiều người dùng phãn ánh mà

Maxthon thu thập thông tin người dùng mỗi lần họ nhấp vào 1 liên kết, tìm kiếm hay tải về một trang. Các dữ liệu bị thu thập bao gồm: các trang web mà họ ghé thăm, các chuỗi truy vấn (khi người dùng gửi dữ liệu đến trang web), địa chỉ ip của người dùng .v.v.khi gửi IMEI và một vài thông số khác về trang mm.maxthon.com và stats-a.maxthon.com

Trình Duyệt Maxthon Có Rất Nhiều Người Phản Ánh Trên Các Mạng Xã Hội Khi Dùng Trình Duyệt Để Đăng Nhập Account Gmail, Facebook... Có Tình Trạng Phải Xác Nhận Tại Khoản Lại Nhiều Lần (Đăng Nhập Ở Thiết Bị Lạ, Địa Điểm Lạ..v.v)

Maxthon Là Trình Duyệt Do Trung Quốc Phát Hành Sử Dụng Lõi IE Lai Firefox Nhiều chức năng Và Có Những Giao Diện Đẹp Mắt, Dễ Sử Dụng Vào Được Các Trang Web Bị Chặn Phổ Biến Như Facebook, Youtube Và Google..v..v Tại Thị Trường Trung Quốc

Nếu Có Gì Sai Mời Nem Đá Họăc Thank Một Cái Lấy Hên. Nói quá chung chung, chẳng có bằng cớ gì hết.

Tóm lại Firefox No1, Chrome No2

thanchet_144

mình dùng thì thấy ok mà. dùng nó thấy hay hơn chome hay ff. mà các bạn có cái éo gì mà phải giữ bí mật nhỉ?

facebook hả? đầy thằng quên pass lập lại cái mới

Gmail hả? cũng là cái mail thui mà thằng tàu khựa nào nó lò mò vào mail của bác đọc tiếng việt được?

thế bác nghĩ sao khi facebook với Gmail theo dõi mình?

Face: bác chát với ai hôm sau nó lại hiện, vào face của ai bao lần nó chả biết ( vì có 1 vài ứng dụng truy nguồn IP ấy),..

Gmail: lâu lâu không đổi pass 1 lần thì nó nhắc, đổi không bảo mật nó cũng nhắc

bác cho em hỏi tại sao đi?

bobotinhnghich

Bạn lấy thông tin ở đâu vậy ? tui không tin Maxthon của tui lại như thế đâu, với tui nó là trình duyệt số 1 thế giới. Thằng này là khựa trá hình nè

Nói quá chung chung, chẳng có bằng cớ gì hết.

Tóm lại Firefox No1, Chrome No2 sao cứ thích gây chiến thế nhỉ

nhox_love094

cứ giỏi thì mọi ng tẩy chay tàu khựa đi. ra ngoài chợ 100 cái thì cũng phải có 80 cái của tàu khựa. đố các thánh không dùng tàu khựa

Jantis

mình dùng thì thấy ok mà. dùng nó thấy hay hơn chome hay ff. mà các bạn có cái éo gì mà phải giữ bí mật nhỉ?

facebook hả? đầy thằng quên pass lập lại cái mới

Gmail hả? cũng là cái mail thui mà thằng tàu khựa nào nó lò mò vào mail của bác đọc tiếng việt được?

thế bác nghĩ sao khi facebook với Gmail theo dõi mình?

Face: bác chát với ai hôm sau nó lại hiện, vào face của ai bao lần nó chả biết ( vì có 1 vài ứng dụng truy nguồn IP ấy),..

Gmail: lâu lâu không đổi pass 1 lần thì nó nhắc, đổi không bảo mật nó cũng nhắc

bác cho em hỏi tại sao đi? Bạn phải hiểu theo dõi người dùng và lưu trữ dữ liệu, bảo mật nó khác:

Theo dõi là đây: "Các dữ liệu bị thu thập bao gồm: các trang web mà họ ghé thăm, các chuỗi truy vấn (khi người dùng gửi dữ liệu đến trang web), địa chỉ ip của người dùng .v.v.khi gửi IMEI và một vài thông số khác về trang mm.maxthon.com và stats-a.maxthon.com...".
Face: bác chát với ai hôm sau nó lại hiện (csdl, cache load lên, luật k cho phép đọc của bạn rồi đưa lại cho bạn),
vào face của ai bao lần nó chả biết ( vì có 1 vài ứng dụng truy nguồn IP ấy),.. 1 vài ứng dụng truy nguồn IP xin lỗi chứ bạn đã bị lừa rồi, bạn cứ lên mạng search về vấn đề đó.
Gmail: lâu lâu không đổi pass 1 lần thì nó nhắc, đổi không bảo mật nó cũng nhắc (bảo mật bác ạ )

Còn về acc với bạn k quan trọng nhiều người là cả vấn đề, đáng giá bằng tiền đấy

pe_kim_pro

nói chung là mình vẫn dùng maxthon và thấy nó hay hơn ff hay chrome. còn nhiều vấn đề đưa lên mình không ý kiến nữa. ai dùng ng ấy biết. còn nó có theo dõi hay là không thì kệ mẹ nó.

Các chủ đề có liên quan khác