[url=http://s1143.photobucket.com/user/patrick_n3_1992/media/Untitled.jpg.html][/url]

Cần người giải thích giúp tôi, đây là lỗi gì vậy ???

tui không thể download được trên Youtube hay Mp3.zing.vn dù cho dùng Chrome hay Firefox. Nó ghi có liên quan tới Firewall nhưng tui không biết làm thế nào để chỉnh lại được (tức là IDM không bắt link được cho tôi).

Những bạn nào biết xin chỉ giùm. Còn những comment mang tính đùa giỡn thì xin đừng comment trong topic này.

tho123tho321

Trong trường hợp này có thể gỡ IDM ra cài lại thử xem! Khi không biết lỗi gì thì nên dùng biện pháp này! Khá là hiệu quả

bigsun2007

đại khái nó báo là "hành động (liên kết) này bị từ chối. hãy kiểm tra lại cài đặt tường lửa của bạn, và hãy đảm bảo rằng IDM của bạn có kết nối với internet"

nó là vậy. báo sao thì chỉnh vậy thôi bạn

À, ra là vậy.

Nhưng tui hay có suy nghĩ là Firewall là 1 thứ rất quan trọng, nên tắt nó tui cũng không yên tâm là mấy. Nên có bạn nào biết chỉnh tường lửa thế nào để không phải tắt tường lửa mà vẫn dùng IDM dc không ??? Hồi trước tui xài AVG Internet Security 2009 hình như vẫn xài dc IDM khi đang bật firewall. Còn bây h tui chuyển qua xài AVG Antivirus 2013 nên nếu bật tường lửa thì IDM không xài dc. Xin chỉ giúp

Bradig

À, ra là vậy.

Nhưng tui hay có suy nghĩ là Firewall là 1 thứ rất quan trọng, nên tắt nó tui cũng không yên tâm là mấy. Nên có bạn nào biết chỉnh tường lửa thế nào để không phải tắt tường lửa mà vẫn dùng IDM dc không ??? Hồi trước tui xài AVG Internet Security 2009 hình như vẫn xài dc IDM khi đang bật firewall. Còn bây h tui chuyển qua xài AVG Antivirus 2013 nên nếu bật tường lửa thì IDM không xài dc. Xin chỉ giúp Bạn đưa phần mềm đó vào danh sách không bị block của firewall AVG là được! Hình như trong chỗ firewall setting của AVG. Mình không dùng AVG nên không chỉ rõ được, nếu không được thì mình teamview cho!

Orahamm

nó nói như nào thì xem như vậy thôi, nhưng nếu không biết thì không cần quan tâm mà cài lại IDM là xong (bp này có vẻ rất hiệu quả đỡ phải suy nghĩ nhiều)

À, ra là vậy.

Nhưng tui hay có suy nghĩ là Firewall là 1 thứ rất quan trọng, nên tắt nó tui cũng không yên tâm là mấy. Nên có bạn nào biết chỉnh tường lửa thế nào để không phải tắt tường lửa mà vẫn dùng IDM dc không ??? Hồi trước tui xài AVG Internet Security 2009 hình như vẫn xài dc IDM khi đang bật firewall. Còn bây h tui chuyển qua xài AVG Antivirus 2013 nên nếu bật tường lửa thì IDM không xài dc. Xin chỉ giúp Bạn vào trình duyệt virus chuột phải vào nó chọn tạm dừng tự động diệt virus của AV lại ( tự động bảo vệ ấy ). Tạm dừng 10 phút hay 1h thôi hay đến khi nào bạn restart lại máy thì nó trở về bt. Tường lửa cũng khá quan trọng nên down xong thì bật lại. Tường lữa chỉ quan trọng với những người không rành về bảo mật, riêng mình thì mình không xài AV vì chẳng lúc nào vào web đen, vào trang nào cảm giác không tin tưởng là out ngay, cứ https mà phan. Chúc bạn mau chóng khắc phục lỗi.

Carlin

À, ra là vậy.

Nhưng tui hay có suy nghĩ là Firewall là 1 thứ rất quan trọng, nên tắt nó tui cũng không yên tâm là mấy. Nên có bạn nào biết chỉnh tường lửa thế nào để không phải tắt tường lửa mà vẫn dùng IDM dc không ??? Hồi trước tui xài AVG Internet Security 2009 hình như vẫn xài dc IDM khi đang bật firewall. Còn bây h tui chuyển qua xài AVG Antivirus 2013 nên nếu bật tường lửa thì IDM không xài dc. Xin chỉ giúp bạn Phần mềm yahoo mình mình sẽ hướng dẫn bạn , mình cũng đang dùng AVG 2013 nè

Các chủ đề có liên quan khác