hoaithu_1989_qn

em có đăng kí gói mega you của fpt. theo trên giấy tờ thì tốc độ download là 6Mbp/s nhưng em kiểm tra trong modem hình như được có 4.5Mbp/s , vậy e có thể gọi điện kêu fpt tăng lên cho đúng dc không ạ,

satada8x

Bạn xem chỗ nào mà biết k đủ vậy. Vào web modem mà xem mục downstream ấy?

ha_be

Bạn xem chỗ nào mà biết k đủ vậy. Vào web modem mà xem mục downstream ấy? Chứ không phải mục data rate ah bác

xitrum910

Bạn xem chỗ nào mà biết k đủ vậy. Vào web modem mà xem mục downstream ấy? trên hình mục downstream của e là 4.5 đó bác. Max là 4.9

Frederico

Cứ gọi mà bảo nó thôi.

dùng fpt mà download server quốc tế mà k0 có proxy thì thôi rồi

meo1311

Cứ gọi mà bảo nó thôi.

dùng fpt mà download server quốc tế mà k0 có proxy thì thôi rồi thanks anh

Theo hình thì chắc chắn been FPT cung cấp THIẾU:

Phần Data Rate phải là 6Mb. Còn tốc độ thì khác.( Max Rate là tốc độ tối đa moderm, k liên quan gói cước).

Bạn hãy gọi lên tổng đài bảo họ nâng đường truyền theo đúng cam kết.

roselove_456

Nói thật với bác đã xài FPT thì thể nào vài tháng cũng phải gọi chửi cúng nó 1 trận, lúc nào cũng bóp băng thông, mình mà k chửi chúng nó càng làm tới đấy bác ạ, e hồi đầu mới lắp mạng toàn bị bóp, mà cáp quang chứ có phải adsl đâu mà vẫn bóp nhiệt, chửi cho khoảng 4,5 lần là ổn định mạng ngay, như e cứ thêm câu, k đúng như hợp đồng cắt mạng

boo_xig

Theo hình thì chắc chắn been FPT cung cấp THIẾU:

Phần Data Rate phải là 6Mb. Còn tốc độ thì khác.( Max Rate là tốc độ tối đa moderm, k liên quan gói cước).

Bạn hãy gọi lên tổng đài bảo họ nâng đường truyền theo đúng cam kết. thanks bác, để e gọi lên giảng đạo cho nó 1 trận

goodnight_8x

Nói thật với bác đã xài FPT thì thể nào vài tháng cũng phải gọi chửi cúng nó 1 trận, lúc nào cũng bóp băng thông, mình mà k chửi chúng nó càng làm tới đấy bác ạ, e hồi đầu mới lắp mạng toàn bị bóp, mà cáp quang chứ có phải adsl đâu mà vẫn bóp nhiệt, chửi cho khoảng 4,5 lần là ổn định mạng ngay, như e cứ thêm câu, k đúng như hợp đồng cắt mạng Thank kinh nghiệm xương máu của bác, , để e áp dụng câu cuối thử

Piero

Nói thật với bác đã xài FPT thì thể nào vài tháng cũng phải gọi chửi cúng nó 1 trận, lúc nào cũng bóp băng thông, mình mà k chửi chúng nó càng làm tới đấy bác ạ, e hồi đầu mới lắp mạng toàn bị bóp, mà cáp quang chứ có phải adsl đâu mà vẫn bóp nhiệt, chửi cho khoảng 4,5 lần là ổn định mạng ngay, như e cứ thêm câu, k đúng như hợp đồng cắt mạng

thì vậy đấy , t xài ADSL 3Mbps mà làm gì tới max, bóp kinh khủng

kekeke_hehehe

mình lên speedtest.net thì test dc 5mps, nhưng khi dow thì 720kbs/s lận

xài fpt giống gói cước của bác mình hồi trc xài gói 6mpbs này thì tới 690kb/s là cùng thôi

Tốc độ trên modem không phải lúc nào cũng chính xác đâu, bạn nên down thử = idm từ vài host cả trong nước và nước ngoài xem thế nào, hay vào speedtest.net đo thử. Nếu được khoảng 750KB/s (6Mbps) trong nước thì là chính xác, còn khoảng 600KB/s (5Mbps) thì gọi ngay tổng đài mà chửi rủa

chuotnhat_green

CÁI NÀY ĐÚNG RỒI MÀ. nó chỉ đạt được như vậy thôi. kia họ nói là tốc độ tối đa có thể lên tới 6M

Anastagio

mình lên speedtest.net thì test dc 5mps, nhưng khi dow thì 720kbs/s lận

xài fpt giống gói cước của bác e down dc có ~500 hix, ban đầu về còn chưa dc 500 nữa

Tốc độ trên modem không phải lúc nào cũng chính xác đâu, bạn nên down thử = idm từ vài host cả trong nước và nước ngoài xem thế nào, hay vào speedtest.net đo thử. Nếu được khoảng 750KB/s (6Mbps) trong nước thì là chính xác, còn khoảng 600KB/s (5Mbps) thì gọi ngay tổng đài mà chửi rủa e trong nước mà chưa bao giờ lên nỗi 600 cả bác

mình hồi trc xài gói 6mpbs này thì tới 690kb/s là cùng thôi e mà dc 690 thì đã không bức xúc như vậy, toàn down dc 450~500 thôi

Các chủ đề có liên quan khác