Phần mềm hữu ích với Internet
By air_walk_boy_13
#620527 cái điện toán đám mấy này không chỉ ở việc chia sẻ và đồng bộ hóa dữ liệu mà còn nhiều tiện ích khác..

vd: như dịch vụ google docx là dịch vụ giúp mọi người soạn thảo văn bản.... nếu như các chương trình bình thường thì phải tải chương trình rồi cài đặt nó trên pc roài mới sử dụng được... nhưng ở đây nhờ có các sever đám mây nên bạn có thể sử dụng trình soạn thảo văn bản trực tuyến mà không cần cài đặt chương trình...... may tính của bạn ở đây không phải sử lý các chương trình soạn thảo văn bản .. mà nó chỉ trao đổi dử liệu với đám mây .. còn việc sử lý văn bản do máy chủ của đám mây đảm nhiệm và nó sẽ gửi các kết quả đó về máy của bạn để hiển thị trên màn hình.... do vậy cấu hình máy tính của bạn không cần yêu cầu cao mà vẫn có thể sử lý được các tác vụ cần cấu hình máy tính khủng do nó chỉ thục hiện việc hiển thị hình ảnh kết quả sau cùng thôi...việc tính toán là do sever của đám mây làm.... chỉ cần có mạng inter net thật khủng tốc độ thật cao là được roài..... Vậy cái điện toán đám mây này giống với cái ý tưởng ngày xua của ai đó(ko nhớ nữa) chơi game không cần quan tâm đến cấu hình máy không cần cài đặt chỉ việc đăng ký tại trang Web của anh ta là đươc
By ac_mong_cua_quy_1510
#620529 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Mình cũng có đi một số hội thảo về vấn đề này, nếu các bạn muốn tìm hiểu thì đọc bài viết trên thử. Ở trên cũng có 1 vài bạn hiểu đúng về vấn đề này, nhưng cũng nhiều bạn chỉ nghĩ nó là 1 dịch vụ lưu trữ trực tuyến( Dropbox, Mediafire,....). Ai đúng, ai sai thì các bạn tự biết hak.
By tthanhtu2702
#620530 cái điện toán đám mấy này không chỉ ở việc chia sẻ và đồng bộ hóa dữ liệu mà còn nhiều tiện ích khác..

vd: như dịch vụ google docx là dịch vụ giúp mọi người soạn thảo văn bản.... nếu như các chương trình bình thường thì phải tải chương trình rồi cài đặt nó trên pc roài mới sử dụng được... nhưng ở đây nhờ có các sever đám mây nên bạn có thể sử dụng trình soạn thảo văn bản trực tuyến mà không cần cài đặt chương trình...... may tính của bạn ở đây không phải sử lý các chương trình soạn thảo văn bản .. mà nó chỉ trao đổi dử liệu với đám mây .. còn việc sử lý văn bản do máy chủ của đám mây đảm nhiệm và nó sẽ gửi các kết quả đó về máy của bạn để hiển thị trên màn hình.... do vậy cấu hình máy tính của bạn không cần yêu cầu cao mà vẫn có thể sử lý được các tác vụ cần cấu hình máy tính khủng do nó chỉ thục hiện việc hiển thị hình ảnh kết quả sau cùng thôi...việc tính toán là do sever của đám mây làm.... chỉ cần có mạng inter net thật khủng tốc độ thật cao là được roài..... Như bạn này là chuẩn này, miễn là có Internet, còn mọi thuật toán xử lý các dữ liệu thì trên máy chủ của nó làm hết. Còn về game mà chạy như thế thì rất khó, vì nó đòi hỏi cấu hình máy chủ rất cao để xử lý những game có đồ hoạ đẹp
By gvr_vergil
#620532 theo mình hiểu đơn giản là mang ổ cứng của mình lên "mây" và "ảo hóa" các cáp nối nối máy tính và ổ cứng đang trên "mây" của mình

nó cao hơn các dịch vụ host như mediafire hay fshare là mình và cái ổ cứng trên "mây" của mình luôn luôn được kết nối qua "dây ảo" và đồng bộ

sau này thì pc chỉ cần chút ổ cứng dung lượng nhỏ là được, mọi cái đầu trên mây hết, thích gì thì lấy trên mây về xài, kể cả hệ điều hành hay các phần mềm, cài trong ổ cứng trên "mây" hết
By Ryley
#620533 Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Mình cũng có đi một số hội thảo về vấn đề này, nếu các bạn muốn tìm hiểu thì đọc bài viết trên thử. Ở trên cũng có 1 vài bạn hiểu đúng về vấn đề này, nhưng cũng nhiều bạn chỉ nghĩ nó là 1 dịch vụ lưu trữ trực tuyến( Dropbox, Mediafire,....). Ai đúng, ai sai thì các bạn tự biết hak. Thanks bạn bài viết rất hay
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym