Như chúng ta UltraSurf dùng để truy cập những trang web bị cấm. Ngoài mặt lợi ích là vào facebook ra, nó lại gây hại khi một số trang web khác bị cấm mà vẫn vào được.

Vậy có cách nào để chặn UltraSurf không? Và có những cách nào để chặn riêng trang Facebook.

toghetay2005

Là ...tự chặn, là ...không click vào trang không muốn vào, thế thôi!

...tay trái chặn tay phải/ngược lại. Ok?

Muốn truy cập website nào, sợ vào không được, đó là cái khó.

cunxinh9x

haiz. muốn chặn thì tắt nó đi. thay cách khác để vào facebook. đơn giản thế mà cũng la lô lên

xu_ka_310

chắc k có r`...nó đâu có tinh chỉnh gì nhìu đâu tất đi khi nào vào fb thì bật thôi

Howe

haiz. muốn chặn thì tắt nó đi. thay cách khác để vào facebook. đơn giản thế mà cũng la lô lên cách khác là hotspot mà VNPT hết chặn rồi mà cần quái j` ULtrasutf nhj?

Selyv

Khi nào vào Fb thì hãy bật ultrasurf vì nó cũng làm mạng châm hơn. Tốt nhất dùng file host cho lành chủ thớt đỡ phải lăn tăn chặn ultrasurf

lona_4292

mình dns google và vào = link vi-vn.fb là vào được mà Bác ấy muốn chặn cơ mà

Mình không thích người khác vào facebook cũng như một số trang web khác mà mình cấm trên PC của mình. Các trang mình cấm khi bật U lên thì vào bình thường. Vì vậy mình muốn cách chặn cái U này, bác nào có cao kiến xin chỉ giáo

johnnguyen2512

sao các bạn không hiểu vấn đề, đừng phát biểu và đưa ra những câu trả lời không có phương án vậy chứ!

nếu các bạn làm quản trị mạng thì đó là vấn đề khá đau đầu đấy!

dùng ultra surf cho thể vượt qua tường lửa mặc dù mình đã chặn.mình cũng đang rất đau đầu về vấn đề náy

mong các bạn cùng nhau nghiên cứu!

các bạn hiểu nhần vấn đề rồi. Đây không phải là dùng ultrasuf để vào facebook.

vấn đề chính ở đây là vấn đề của các quản trị mạng nếu nhân viên dùng ultrasuf sẽ dẫn đến nhiều cái tác hại.

Bạn chithoi226 bạn thử dùng cách deny lun port 443 rồi "mở nhỏ giọt" cho những trang web cần thôi nha bạn cách này thấy ok lắm.

vds_df

1. Gỡ ultrasuft ra và không chon cài đặc bất cứ phần mềm nào vào máy

2. Khoá ultrasuft lại bằng

Bạn test thử, mình chưa test

Bác chithoi226 nói đúng đó cái này là cả một vấn đề đau đầu cho dân quản trị mạng

Mình cũng đang gặp phải vấn đề đó nhưng chưa giải quyết được cho dù đã dùng firewall ISA, ASA, IPcop.. đều không chặn được người dùng sử dụng Ultra

mình đã thử chặn port 443 nhưng **ng thằng https của mail chả nhẽ không cho xài mail và các trang web của ngân hàng

chặn theo GPO trên domain thì nó đổi tên khác chạy mà nó chạy không cần cài đặt giá như nó cài thì còn cấm nó không cài được

Mình test thử chặn hết không cho vô trang nào cả nhưng chỉ cần chạy ultrasurf lên là trang nào cũng vô không chỉ facebook

có 1 cách cùi là cài phần mềm osmoniter giám sát moniter lên máy tính ai vào web hay là chạy phần mềm nào lên là đưa biên bản xuống cho ký thôi không cần nói nhiều

có ai có cách nào chỉ anh em với nhé

Thanks all

lovezenyvitkon

Mình cũng đang dau đầu vấn đề này đây, dù cho dùng iptables khóa đủ kiểu cũng chả làm gì được, dùng gpo cũng không khóa được dù dã cấm cài phần mềm, cấm chạy phần mềm. Nhưng người dùng cũng có cách vượt qua. Chặn luôn bằng proxy cũng vô ích vì ai rành một chút là họ đổi port cuối cùng thì cũng đang nghiên cứu tìm giải pháp.

Các công ty tập đoàn nước ngoài lớn, họ cài một chương trình client vào máy cá nhân các nhân viên, khi dùng chương trình này và vào các trang cấm họ đều monitor được hết nhờ hệ thống access control. Nhưng mình làm ở công ty vừa và nhỏ thì không tìm đâu ra hệ thống này. Đuối quá...

Các chủ đề có liên quan khác