Canowicakte

như tiêu đề đã nói, mọi người cho mình hỏi:

Nhà mình dùng mạng mega you với thông số:

Down/upload: 6M/614kps

Nhưng mà không hiểu tại sao mình up file lên host Fshare qua tool chỉ thấy hiển thị tối đa được 60kps.

Lúc đầu cứ tưởng là mạng lỗi, thử up sang kleii hay youtube cũng vậy?

Liệu có trục trặc gì ở đây không mọi người.

Mong các Pro chỉ giáo!

gaucon_bubu

theo mình biết gói 6m upload khoảng 60kbs/s nhưng không hiểu sao nó lại ghi vạy nhỉ? mình thấy trên diễn đàn mấy bác Chém là up tới 3M(cái này mạng cáp quang đúng theo thông số upload của nó) chứ không giảm đi 10 lần như của mình?

nhưng không hiểu sao nó lại ghi vạy nhỉ? mình thấy trên diễn đàn mấy bác Chém là up tới 3M(cái này mạng cáp quang đúng theo thông số upload của nó) chứ không giảm đi 10 lần như của mình? bạn thử speedtest.net thử koi?

robottocnau

bạn thử speedtest.net thử koi? ảnh đây, bạn thử phán cho mình xem:

thoai14584

ảnh đây, bạn thử phán cho mình xem:
thế là đúng rồi còn gì, trước mình dùng gói 15mb mà up có được 300k/s . giờ dùng gói 25mb up dc 2-3m/s. bạn nhìn dưới chữ kí của mình xem

julianree

thế là đúng rồi còn gì, trước mình dùng gói 15mb mà up có được 300k/s . giờ dùng gói 25mb up dc 2-3m/s. bạn nhìn dưới chữ kí của mình xem vậy thì mình chịu chêt luôn rồi

Zigor

ảnh đây, bạn thử phán cho mình xem:
vậy upload có 20kbs/s thui

buzzguy_net

như tiêu đề đã nói, mọi người cho mình hỏi:

Nhà mình dùng mạng mega you với thông số:

Down/upload: 6M/614kps

Nhưng mà không hiểu tại sao mình up file lên host Fshare qua tool chỉ thấy hiển thị tối đa được 60kps.

Lúc đầu cứ tưởng là mạng lỗi, thử up sang kleii hay youtube cũng vậy?

Liệu có trục trặc gì ở đây không mọi người.

Mong các Pro chỉ giáo! ảnh đây, bạn thử phán cho mình xem:
Nói chung thấy các bạn thắc mắc toàn cái đâu đâu ý, trc hết nên vào google xem đơn vị đo tốc dộ mạng nhé. Sau đấy hẵng hỏi han, cứ tưởng mạng mình toàn mb/s mà đâu biết rằng Mbps

Thêm 1 cách phân biệt adsl với cáp quang nhé, cáp quang tốc độ down = upload, nên k có chuyện như thông số bạn ghi nhé.

Aingeru

bạn dùng adsl nên tốc độ Down/upload: 6M/614kps

khi bạn up tốc độ tối đa sẽ được 80kbs/s có gì đâu mà không đúng

datakenoru

theo kinh nghiệm của mình tốc độ thực chỉ bằng 1/8 tốc độ gói cước thôi

vd gói của bác là 6Mbps/614kbps thì tốc độ thực tối đa chỉ bằng 1/8 thôi, cụ thể dow là 0,75mb/s còn up là 76,75 kb/s

vì thế bạn up lên được tốc độ 60kb/s là hoàn toàn bt nhé

funny_lass89

theo kinh nghiệm của mình tốc độ thực chỉ bằng 1/8 tốc độ gói cước thôi

vd gói của bác là 6Mbps/614kbps thì tốc độ thực tối đa chỉ bằng 1/8 thôi, cụ thể dow là 0,75mb/s còn up là 76,75 kb/s

vì thế bạn up lên được tốc độ 60kb/s là hoàn toàn bt nhé Vâng bác k hiểu đơn vị đo ạ, trên speed test lấy đơn vị là Mb/s(hay Mbps) còn đơn vị khi ta down là mb/s hay kb/s.

Theo đơn vị tính tốc độ mạng, 1Mb/s (hay 1Mbps) = 1024 Kbps (hay Kb/s) = 128 kb/s nhé.

Các chủ đề có liên quan khác