Phần mềm hữu ích với Internet
By nhoxshin_lonely_love859
#608164 Chào các bạn, tình hình của mình là thế này. Trước kia và từ hơn 1 năm trước thì không sao, nhưng thời gian gần đây mình thường xuyên bị cắt mạng wifi, do mình dùng laptop làm việc và mình đã kiểm tra máy không có vấn đề gì cả. Máy phát hiện ra 2 cột sóng (của mình và 1 người hàng xóm khác). Hồi trước thì nó cắt cái của mình (xem thì máy vẫn nhìn thấy sóng nhà hàng xóm, nhưng nhà mình không thấy), giờ nó cắt hết luôn. toàn phải khởi động lại máy. hôm nay tính từ 7h tối đến hiện tại (11h10 đêm) nó cắt gần 20 lần. cứ ngồi 1 ti nó lại cắt.

Các anh em nào có cách tìm ra thủ phạm không? mình xin cảm ơn.

p/s: nếu post sai mục thì ADMIN cho mình xin lỗi nha. tại mình theo dõi chứ không post bài bao giờ, ID này mình mượn của cô bạn. Cảm ơn!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Curtiss
#608176 Start->Run->cmd->gõ arp -a->thấy dòng nào là dynamic thì gõ arp -s ip MAC rùi khỏi lo bị netcut nữa. Còn nếu muốn tìm thằng nào bị cut mình thì có thể dùng netcut để tìm ra đượchỉ IP người đó
By Torrey
#608178 Bạn có thể dùng Anti Netcut để chống lại mà, bạn vào đây
Code: http://ket-noi.com/forum/f99/netcut-2-1-4-netcut-defender-2-1-5-bo-doi-cong-cu-dung-de-cat-mang-va-chong-bi-cat-mang-2006555.html
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym