Phần mềm hữu ích với Internet
By meocon_iu_socola
#601214 Như tiêu đề ạ, bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với:

một bên là FPT lắp đặt 300k + 285k/ tháng đường truyền 6M nhưng nghe nói tốc độ down các host nước ngoài bị hạn chế ( cái này em thấy rất nhiều người dùng phàn nàn ). Hơn nữa, nhu cầu của e dùng lướt web nước ngoài và trong nước là như nhau + thêm khoản chơi game nước ngoài nữa

Một bên là mạng VNPT 5M lắp đặt 1 củ + 275k/tháng ( mới update ) , nghe nhiều bác review mạng VNPT khá tốt, ổn định và không bị giới hạn host

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Chuchip
#601239 Như tiêu đề ạ, bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với:

một bên là FPT lắp đặt 300k + 285k/ tháng đường truyền 6M nhưng nghe nói tốc độ down các host nước ngoài bị hạn chế ( cái này em thấy rất nhiều người dùng phàn nàn ). Hơn nữa, nhu cầu của e dùng lướt web nước ngoài và trong nước là như nhau + thêm khoản chơi game nước ngoài nữa

Một bên là mạng VNPT 5M lắp đặt 1 củ + 275k/tháng ( mới update ) , nghe nhiều bác review mạng VNPT khá tốt, ổn định và không bị giới hạn host Bạn ở khu vực nào vậy ? FPT với VNPT có nơi ổn định có nơi không nên cũng khó nắm bắt thông tin lắm .
By boytyhoanhao132
#601240 Bạn ở khu vực nào vậy ? FPT với VNPT có nơi ổn định có nơi không nên cũng khó nắm bắt thông tin lắm . EM ở HN bác ạ , vừa gọi cho bên VNPT thấy cước lắp đặt 1 củ choáng
By girl_lonely_812
#601241 EM ở HN bác ạ , vừa gọi cho bên VNPT thấy cước lắp đặt 1 củ choáng Tiền nào của nấy mà bạn . VNPT nó ổn định hơn FPT vì căn bản sever cũng như đường dây nối loại tốt , bạn ở HN nếu như lâu dài thì VNPT cũng được , còn không thì dùng FPT nhưng mà cái này bình dân quá nên nhiều lúc cũng trục trặc lắm ( ở HN thì càng dễ bị hơn vì số lượng người dùng nhà mạng này ) . FPT cũng bị hạn chế host nước ngoài ( mình nhớ không nhầm thì những gói cước bình dân tốc độ chưa đến 1Mbps ) , nếu bạn truy cập các web + host nước ngoài nhiều thì sẽ là 1 vấn đề
By namdinh
#601243 Tiền nào của nấy mà bạn . VNPT nó ổn định hơn FPT vì căn bản sever cũng như đường dây nối loại tốt , bạn ở HN nếu như lâu dài thì VNPT cũng được , còn không thì dùng FPT nhưng mà cái này bình dân quá nên nhiều lúc cũng trục trặc lắm ( ở HN thì càng dễ bị hơn vì số lượng người dùng nhà mạng này ) . FPT cũng bị hạn chế host nước ngoài ( mình nhớ không nhầm thì những gói cước bình dân tốc độ chưa đến 1Mbps ) , nếu bạn truy cập các web + host nước ngoài nhiều thì sẽ là 1 vấn đề ợ thế này thì xem JAV sao được. . căn bản là vì FPT cũng đang khuyến mại nữa bác ợ . Đùa chứ down host nước ngoài mà có 1Mbps thì.....

FPT 6MB - 285k/ tháng cao quá vậy, mình ở BMT vừa lắp xong 6MB có 220k/tháng à 220k/ tháng là gói khác bác ơi, hôm nọ em mới gọi qua tổng đài hỏi mà
By tau_tuat
#601246 mình ở HN, thấy mọi người kêu FPT hơi nhiều nên đầu tư thêm 500k phí lắp đặt để đăng kí VNPT, dùng được gần 1 năm rồi, chưa phải gọi lên tổng đài phàn nàn lần nào. Tốc độ có thể không hơn được FPt nhưng độ ổn định thì đáng để nghĩ
By Claud
#601247 -Giá cước cũng như phí lắp đặt và 1 số thông tin khác mạng ADSL FPT thì vô đây Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

-Còn Mega VNN VNPT thì vô đây : Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

+ Giá gói 6Mbps FPT này
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym