Như tiêu đề ạ, bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với:

một bên là FPT lắp đặt 300k + 285k/ tháng đường truyền 6M nhưng nghe nói tốc độ down các host nước ngoài bị hạn chế ( cái này em thấy rất nhiều người dùng phàn nàn ). Hơn nữa, nhu cầu của e dùng lướt web nước ngoài và trong nước là như nhau + thêm khoản chơi game nước ngoài nữa

Một bên là mạng VNPT 5M lắp đặt 1 củ + 275k/tháng ( mới update ) , nghe nhiều bác review mạng VNPT khá tốt, ổn định và không bị giới hạn host

Chuchip

Như tiêu đề ạ, bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với:

một bên là FPT lắp đặt 300k + 285k/ tháng đường truyền 6M nhưng nghe nói tốc độ down các host nước ngoài bị hạn chế ( cái này em thấy rất nhiều người dùng phàn nàn ). Hơn nữa, nhu cầu của e dùng lướt web nước ngoài và trong nước là như nhau + thêm khoản chơi game nước ngoài nữa

Một bên là mạng VNPT 5M lắp đặt 1 củ + 275k/tháng ( mới update ) , nghe nhiều bác review mạng VNPT khá tốt, ổn định và không bị giới hạn host Bạn ở khu vực nào vậy ? FPT với VNPT có nơi ổn định có nơi không nên cũng khó nắm bắt thông tin lắm .

boytyhoanhao132

Bạn ở khu vực nào vậy ? FPT với VNPT có nơi ổn định có nơi không nên cũng khó nắm bắt thông tin lắm . EM ở HN bác ạ , vừa gọi cho bên VNPT thấy cước lắp đặt 1 củ choáng

girl_lonely_812

EM ở HN bác ạ , vừa gọi cho bên VNPT thấy cước lắp đặt 1 củ choáng Tiền nào của nấy mà bạn . VNPT nó ổn định hơn FPT vì căn bản sever cũng như đường dây nối loại tốt , bạn ở HN nếu như lâu dài thì VNPT cũng được , còn không thì dùng FPT nhưng mà cái này bình dân quá nên nhiều lúc cũng trục trặc lắm ( ở HN thì càng dễ bị hơn vì số lượng người dùng nhà mạng này ) . FPT cũng bị hạn chế host nước ngoài ( mình nhớ không nhầm thì những gói cước bình dân tốc độ chưa đến 1Mbps ) , nếu bạn truy cập các web + host nước ngoài nhiều thì sẽ là 1 vấn đề

namdinh

Tiền nào của nấy mà bạn . VNPT nó ổn định hơn FPT vì căn bản sever cũng như đường dây nối loại tốt , bạn ở HN nếu như lâu dài thì VNPT cũng được , còn không thì dùng FPT nhưng mà cái này bình dân quá nên nhiều lúc cũng trục trặc lắm ( ở HN thì càng dễ bị hơn vì số lượng người dùng nhà mạng này ) . FPT cũng bị hạn chế host nước ngoài ( mình nhớ không nhầm thì những gói cước bình dân tốc độ chưa đến 1Mbps ) , nếu bạn truy cập các web + host nước ngoài nhiều thì sẽ là 1 vấn đề ợ thế này thì xem JAV sao được. . căn bản là vì FPT cũng đang khuyến mại nữa bác ợ . Đùa chứ down host nước ngoài mà có 1Mbps thì.....

FPT 6MB - 285k/ tháng cao quá vậy, mình ở BMT vừa lắp xong 6MB có 220k/tháng à 220k/ tháng là gói khác bác ơi, hôm nọ em mới gọi qua tổng đài hỏi mà

vosac_daisu

mình thấy HN chủ yếu dùng FPT nhiều hơn VNPT nên mình nghĩ bạn nên dùng theo số đông

tau_tuat

mình ở HN, thấy mọi người kêu FPT hơi nhiều nên đầu tư thêm 500k phí lắp đặt để đăng kí VNPT, dùng được gần 1 năm rồi, chưa phải gọi lên tổng đài phàn nàn lần nào. Tốc độ có thể không hơn được FPt nhưng độ ổn định thì đáng để nghĩ

Claud

-Giá cước cũng như phí lắp đặt và 1 số thông tin khác mạng ADSL FPT thì vô đây

-Còn Mega VNN VNPT thì vô đây :

+ Giá gói 6Mbps FPT này

-Giá cước cũng như phí lắp đặt và 1 số thông tin khác mạng ADSL FPT thì vô đây

-Còn Mega VNN VNPT thì vô đây :

+ Giá gói 6Mbps FPT này
Thank bác, nhưng giá cả ở trên là em vừa gọi điện update xong , chỉ sợ FPT đường truyền quốc tế yếu quá không làm được. gì thôi

Mình chỉ đưa một thông tin cho bạn cân nhắc nhé. Mình ở Hà Nội, dùng internet của VNPT 4 năm nay chưa bao giờ phải gọi báo hư cả. Mưa nắng bão bùng cứ thoải mái online. Tuy nhiên tùy từng khu vực bạn nhé, Hà Nội bây giờ quá rộng nên... cũng không dám đảm bảo 100%

shop_xxx

FPT chán lắm. Mình đang dùng FPT 6Mb/s . Chặn download, tốc độ thỉnh thoảng không ổn định đâu. Khuyên bạn nên dùng VNPT...

happy200576

Mình cũng đang dùng gói này, cả tiền thuế nữa mỗi tháng đóng 305K, down cũng gần 600KB

Mà phí lắp đặt cao thế bạn, ở HN nếu lắp mới trên cap riêng mượn modem 2 cổng cũng chỉ 500k thôi mà, phí lăp1 củ là cap quang chứ.

Mình ở Hà Nội, lúc đầu bảo lắp mạng vnpt, nó bảo đợi nó 10 ngày, sau 10 ngày vẫn chả thấy gì. Thế là gọi sang fpt lắp, hôm sau đến lắp luôn. Haizzzz

Các chủ đề có liên quan khác