Phần mềm hữu ích với Internet
By lehieu_2111
#595766 Hồi trước mình dùng windows Vista 64bit. Tự nhiên đến 1 ngày máy báo lỗi Java, dùng Kis 2010 scan cũng bảo lỗi Java. Vào Yahoo thì không gửi hình động được, toàn báo là phải cập nhật bản Java mới nhất, trong khi bản của mình tải là mới nhất rồi, trên web vẫn chạy clip bình thường.

Xóa đi cài lại mãi không được, bực mình nên Upgrade từ cái Vista lên Win7. Cài luôn bản yahoo mới nhất(k rõ là bản gì ^^!)

Bây giờ windows không báo lỗi Java nữa. Nhưng khi mình xem cập nhật của người khác trên Yahoo thì nó vẫn báo thế này "Ứng dụng dựa vào web này yêu cầu bạn bật JavaScript trong trình duyệt. "

Và khi muốn gửi hình có âm thanh thì nó vẫn cứ bắt mình cập nhật Flash mới nhất... mà bản mình dùng vẫn là bản mới nhất rồi T______T!!

Mây cái đó, k có cũng k sao.. Nhưng bực mình nhất là chát được 1 lúc là cái Yahoo lại rớt mạng, trong khi mạng của mình vẫn ổn định. mấy ngày rồi chả thèm bật Yahoo vì cứ rớt mạng, bực cả mình...

Xong rồi cả năm rồi mình k vào được Room Chat, chả hiểu vì sao...

Thêm nữa là có cái nhật ký cuộc gọi của mấy tháng rồi mà tắt đi là ngày nào bật Yahoo là nó cũng nổi lên, chướng tai gai mắt quá

Ai giải thích cái coi..............

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By paperazy13
#595778 dùng your uninstaller pro 2010 gỡ toàn bộ các trình duyệt,yahoo và bản java cũ đi bạn à,sau đó cài lại cái mới,cái java bạn vào trang chủ của nó để cái,lưu ý là mỗi trình duyệt có bản java riêng (cài xong bạn có thể xem lại trong PHẦN BỔ TRỢ của mỗi trình duyệt),ko đươc nữa thì là do windows lỗi
By rikchi2005
#595781 không phải virus, do java bản cũ không hỗ trợ, tìm cách nào tải bản mới nhất là xong, mình cũng bị thế, nhưng không nhớ cách tải về.
By vocongmoi_hoathanh
#595782 máy em cũng thế.Bị lỗi em định cài lại cho nhanh nhưng muốn tìm hiểu xem thế nào thì lần sau còn bit lối khắc fuc.hjhj.Em thử remove hết yahoo lẫn java cũ rồi cài lại xem thế nào
By nhht66
#595783 Máy tui cũng bị lỗi này mãi sau mới biết là do mình chỉnh ngày giờ sai. Sau đó chỉnh lại ngày giờ của máy thì lại chạy bình thường. Chúc vui
Kết nối đề xuất:
xe máy Vision cũ tại Hà Nội