Phần mềm hữu ích với Internet
By hakhoai
#590166 em đã xem qua nhiều topic hướng dẫn tăng tốc cho D-Com 3G, cách này là do em tự test bằng cách phối hợp cả 2 cách mà hầu hết các diễn đàn đã post, tốc độ download va up load sẽ max luôn, đặc biệt với D-Com 3.6MBs cũng có được max tốc độ cũng như 7.2MBs, em đã share với mấy đứa bạn và test thử trên USB 3.6MBs, hiệu quả 100%, không bị disc hay giới hạn dung lượng down/up

đây là hình ảnh em load video nè:

cách làm như sau

+ Bước 1: gắn USB 3G vào, sau khi chương trình D-Com khởi động xong, ấn vào Công Cụ -> Lựa Chọn -> ở mục Kết Nối các bạn ấn vào nút Thêm và sau đó điền theo cấu hình như sau nhé

* Lưu ý với mục IP không cần điền vào cũng được

+ Bước 2: nhấn chuột phải vào biểu tượng My Network Place trên desktop chọn Properties

tại cửa sổ này các bạn có thể chọn Connect ở tk Viettel hay tk id_99808 vừa mới tạo cũng được

+ Bước 3: sau khi kết nối trong My Network thành công, các bạn lại vào giao diện của D-Com rùi lại ấn vào Công Cụ -> Lựa Chọn -> Chọn Mạng

tại đây tick chọn vào mục Chỉ GPRS/EDGE rồi ấn vào nút Áp Dụng, đợi một lát sau khi D-Com chuyển sang mạng 2G (nhìn ở cột báo sóng trên giao diện của D-Com) rùi lại tick chọn vào mục Chỉ UMTS/HSPA sau đó ấn nút Áp Dụng, sau đó lại ấn nút Thoát, rồi cuối cùng là ấn vào nút Kết Nối ở D-COM và ngồi xem kết quả nhé

p/s: cách này chỉ sử dụng được sau khi hết dung lượng miễn phí của nhà mạng thôi nhé, em thì xài gói 120k, sau khi fix = cách này xài thoải mái vô tư mà xem video online

em đã tự test trên nhiều máy và nhiều D-Com Viettel khác, nếu có trùng lặp nội dung hay sai quy định xin Mod xử lý dùm em nhé

chúc các bạn vui ạk
By tuan151219
By hoatuyet_babydautay93
#590172 cần gì xài windows 7 tự động nó max thôi.Chứ winxp nó cứ tải web thì 1 hay 2 mb trên giây là cùng,còn IDM thì nó có thể max.Không tin thì xài windows 7 đi rồi biết.....mà cái thằng đây sao vừa post winxp với windows 7 thế tính lừa tình bà con à....nó xài windows 7 nên nó max đó.còn cái xp kia nó không max được...chứ đổi cấu hình thì có tăng được bao nhiêu...
By wwwnicholas_comcanhnuoctuongvn
#590173 cần gì xài windows 7 tự động nó max thôi.Chứ winxp nó cứ tải web thì 1 hay 2 mb trên giây là cùng,còn IDM thì nó có thể max.Không tin thì xài windows 7 đi rồi biết xài windows 7 cài cái này là chạy nhanh được 3G hết đúng không hay tùy mạng nữa bạn? hic mình dốt công nghệ
By longcula
#590174 xài windows 7 cài cái này là chạy nhanh được 3G hết đúng không hay tùy mạng nữa bạn? hic mình dốt công nghệ xài windows 7 nó nhận driver đủ các cổng modem của d-com giúp tăng tốc kết nối nên nhanh max được tối đa của d-com
By unghp
#590176 Đánh dấu để làm thử. tại Dcom hết tiền òi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym