Phần mềm hữu ích với Internet
By tekening_van
#586545 theo mình biết hsdpa là mạng bị khoá bang thong . bang tần 2g và 3g khác nhau mà . trong khi hsdpa mà bang tần 3g cơ mà ==! Thông tin này đâu ra đấy ? Vẫn tiếp tục dùng được mạng nhưng chậm thôi ( 128kbps hay 256kbps ) . Bạn hỏi toàn bộ fourm này xem sau khi bị bóp mạng về EDGE không ? Hay họ vẫn dùng mức HSPA ?

Nói chung là chỉ có 1 câu mạng HSDPA do bạn thôi , nếu có thì chỉ chắc do sự cố bên nhà mạng chứ ai đi làm kiểu hạn chế đó , chúng nó phải để HSPA thu mới được nhiều tiền do khách hàng download/upload dung lượng nhanh chứ ? HSDPA thì bao giờ mới thu tiền nhanh ?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By pe_fuc_map
#586546 == . bạn nên đọc hết rồi hay nói . có bạn nói mạng yếu . trong khi song báo 99% đó thôi. nên mình mới nói . bạn đừng có hồ đồ . ý mình nói là hsdpa và hspa cùng là song 3g . đọc kĩ mới phát ngôn nha bạn
By vovithiensu56
#586549 mà ai . chính bạn nói ra chỗ song khỏe ??? vậy theo bạn ra chỗ nào cho nó khỏe nữa đây.. == . bạn nên đọc hết rồi hay nói . có bạn nói mạng yếu . trong khi song báo 99% đó thôi. nên mình mới nói . bạn đừng có hồ đồ . ý mình nói là hsdpa và hspa cùng là song 3g . đọc kĩ mới phát ngôn nha bạn Nói chung bạn ra cửa hàng tư vấn và đăng ký bên viettel gần nhất rồi hỏi họ vì sao là nhanh nhất. Gọi điện không ăn thua
By trolaiwakhu_deyeunang
#586550 bạn hỏi thì mình xin chịu . vì như #1 . mình cũng mới đăng kí. thế đó. còn những tháng trước nó khác .hiện hspa luôn . còn về ra trung tâm viettel gần nhất thì 1 câu :"chúng e không giải quyết vì đây là gói dành cho mobile". mimax mà bạn
By sweetdreams.nhoc
#586552 Mình cũng từng bị như bạn, trường hợp này mình phát hiện ra quy luật này. Nếu bạn mới đăng ký gói cước lần đầu hay những lần ngắt quãng thì ban đầu còn 500Mb nhưng tốc độ vẫn chậm, nhưng nếu cũng gói cước đó mà bạn đăng ký trong thời gian dài (kiểu như nó tự động đăng ký cho tháng sau) thì tốc độ luôn được ổn định. Mình có cả một Sim miễn phí 500Mb một tháng nhưng ít dùng lâu lâu mới bỏ sim vào dcom cũng gây ra hiện tượng mạng chậm, nhưng nếu mình dùng sim đó liên tục thì tốc độ lại được cải thiện.

Một điều cũng thú vị nữa là phát hiện ra sóng không ổn định còn phụ thuộc vào dcom nữa. Trước kia mình có dùng MCTD và có thử nghiệm nho nhỏ là: mình đang dùng con E173Eu-1 với sim đăng ký MCTD tốc độ đôi khi không ổn định nhiều lúc rất thấp, nhưng mang sim này lắp vào dcom thằng bạn cùng phòng (nó dùng con E1550 - đời dcom dầu tiên thì phải???) thì tốc độ lại rất ổn định, đường đồ thị sóng dao động với biên độ khá nhỏ.

Đó là những điều mình phát hiện được trong quá trình dùng Dcom của Vịt Teo, nó có thể khác nhiều người hay chỉ xảy ra ở chỗ mình ở. Mình chia sẻ để bạn tham khảo. Đúng hay sai đó là nhận xét của mỗi người! Chào bạn!
By nhoc_catinh86
#586553 Bị bóp là xu thế chung mà bạn ơi, gọi điện tổng đài nó bảo thế là đúng thôi, gói cước MIMAX chỉ dành cho điện thoại màBấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By than_hanh2011
#586554 . khá là nóng gáy lên e lien đt lên tong đài hỏi. gặp 1 e xinh tươi hay không nhưng cái miệng leo lẻo nói rang : anh đang sài máy j vậy ạ . (dcom e à ) thế thì e không giải quyết đâu nhá . đệt , mún chửi vào mặt nó mình chỉ mún hỏi là tại sao chưa sử dung hết 500mb đã bóp của bố thế mà .... mong ae giải đáp giúp Sim MiMax chỉ hỗ trợ dùng cho DTDĐ không áp dụng sử dụng cho D-Com 3G,chú sử dụng sai qui kách do nhà mạng yêu cầu nên người ta không hỗ trợ là đúng rồi chú còn bức xúc ccm gì nửa

Thứ 2 là chú phải xem thiết bị của chú.hnay nó có bị bệnh gì ko? phải bỏ sim khác vào test trước- Ok? ( Cái này là chú hồ đồ )

Thứ 3: Có thể mạng lag,mạng lỗi,trạm phát sóng gần đó bị điên - Bỏ sim Viettel khác vào test thử xem sao.

Đừng nên so sánh hnay với hwa rồi bắt hnay như ngày hwa được,có những ng đang khỏe mạnh lăn đùng ra chết vì bệnh gì gì đó thì sao???
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym